ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการสักยันต์วัดบางพระอะครับ  (อ่าน 3071 ครั้ง)

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
คือว่ารบกวนถามพี่ ๆ ว่าผมอายุ17อะครับผมอยากสัก หลวงพี่ท่านจะสักให้ผมมั้ยอะครับ

แล้วต้องสักยันอะไรดีครับ
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สักได้ครับ อย่างแรกก็คือ ต้องสักน้ำมันครับน้องอายุยังไม่ถึงเลยนะครับ ต้องให้บรรลุนิติภาวะก่อน

รออีกนิดนะครับ เพราะว่าพี่ๆในเว็ปบอร์ดนี้บางท่านก็สักน้ำมันมาก่อนเต็มหลัง แล้วค่อยมาลงหมึก
:114:

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
สักน้ำมันได้ใช้มั้ยครับแล้วพออายุถึงก็ไปทับใช่มั้ยคับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
คือว่ารบกวนถามพี่ ๆ ว่าผมอายุ17อะครับผมอยากสัก หลวงพี่ท่านจะสักให้ผมมั้ยอะครับ

แล้วต้องสักยันอะไรดีครับ
ถ้าน้องอยากจะสักจริงรอให้อายุถึงก่อนดีกว่ามั้ยครับชั่งใจตัวเองด้วยว่าเราจะเรียนสายไหนเผื่อโตขึ้นอยากรับราชการจะได้ไม่ผิดกฎของราชการ (อันนี้สำหรับสักหมึกนะ)แต่ถ้าอยากจะสักจริงก็ลงน้ำมันไปก่อนไปถึงถอดเสื้อเดี๋ยวหลวงพี่ที่วัดท่านเห็นสมควรท่านจัดการให้เอง
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สักน้ำมันได้ใช้มั้ยครับแล้วพออายุถึงก็ไปทับใช่มั้ยคับ

ไม่มีปัญหาครับคุณน้อง

• ตติยะ
ผมเรียนสายอาชีพครับคงทำงานบริษัทไม่ก็ตามร้านอิ้งเจ็ทอะครับ เรียนคอมพิวเตอร์กราฟฟิกครับพี่ๆ

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ออฟไลน์ aood

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สักน้ำมันก็ได้ ไปเลยหลวงพี่แป๊ว

• ตติยะ
ได้มาแล้วฮะขอบคุณพี่ๆมาก ได้ยันอะไรไม่รู้ครับไม่ใช่เก้ายอดพอดีคนเยอะมากกว่าผมจะได้สักก็5ทุ่มกว่าสักหมึกฮะ

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ได้มาแล้วฮะขอบคุณพี่ๆมาก ได้ยันอะไรไม่รู้ครับไม่ใช่เก้ายอดพอดีคนเยอะมากกว่าผมจะได้สักก็5ทุ่มกว่าสักหมึกฮะ

อายุ 17 สักหมึกเลยหรอครับ  :074: :074: :074:

• ตติยะ
คุณแม่อนุญาติครับไปกับคุณแม่

• ตติยะ

อายุ 17 สักหมึกเลยหรอครับ  :074: :074: :074:

ลืมบอกไปผมเรียนสายอาชีพครับคอมกราฟฟิก ไม่รับราชการอยู่แล้ว

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ถาม...
พระอาจารย์ท่านใดครับที่ลงเข็มให้... :015:
สักมาวันไหนครับ

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ในความคิดของผมว่ายังไม่สมควรอ่ะครับ
อยากให้ท่านเรียนจบแล้วมีงานทำหมั่นคงก่อนถึงค่อยลงหมึกดีกว่า
สักน้ำมันหรือสักหมึกก็เหมือนกันล่ะครับ
ผมเป็นห่วงถึงอนาคตของท่านครับ
เนื่องจากกระผมเคยผ่านประสบการณ์ช่วงนี้มาเลยอยากจะแนะนำให้ท่าน

ถ้าความคิดเห็นของกระผมไม่ถูกใจอะไรท่านก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ตติยะ
ในความคิดของผมว่ายังไม่สมควรอ่ะครับ
อยากให้ท่านเรียนจบแล้วมีงานทำหมั่นคงก่อนถึงค่อยลงหมึกดีกว่า
สักน้ำมันหรือสักหมึกก็เหมือนกันล่ะครับ
ผมเป็นห่วงถึงอนาคตของท่านครับ
เนื่องจากกระผมเคยผ่านประสบการณ์ช่วงนี้มาเลยอยากจะแนะนำให้ท่าน

ถ้าความคิดเห็นของกระผมไม่ถูกใจอะไรท่านก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
 :054: :054: :054:

ขอบคุณพี่ๆ มากนะครับที่เป็นห่วงผมชอบมาตั้งแต่เด็กแล้วครับผมว่าผมคิดดีแล้ว (ใช้เวลาหลายปีT-T)

• ตติยะ
ถาม...
พระอาจารย์ท่านใดครับที่ลงเข็มให้... :015:
สักมาวันไหนครับ

สักมาเมื่อวานครับวันที่ 1 ม.ค. 2554 พระอาจารย์แป๊วลงเข็มให้ครับ สะดุ้งเลยเข็มแรกอิอิ