ผู้เขียน หัวข้อ: พิษณุโลก-เพชรบูรณ์...เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้  (อ่าน 1849 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เทศกาลส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ที่ผ่านมาพาครอบครัวไปไหว้พระและไปเที่ยวมา เดินทางวันที่31เช้าตรู่ สายๆก็ถึงพิษณุโลกไปกราบขอพรพระพุทธชินราช

ชาวพุทธไปกราบไหว้ขอพรท่านไมวันส่งท้ายปีเก่า แรงศรัทธานำพาผู้คนจนแน่นวัด

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบขอพรอยู่นานพอสมควร และอยู่นั่งดูความงดงามขององค์พระพุทธชินราชอยู่นานเอาการอยู่ครับ

กราบขอพรและชมความงามของวัด

• อีเมล
จากนั้นไปพักผ่อนกับครอบครัวที่เขาค้อ ปีนี้อากาศเย็นมากๆ 10องศาเห็นจะได้ในเวลาค่ำคืนครับ

ขอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หมดเคราะห์ หมดโศก หมดโรค หมดภัย สุขสมหวังทุกประการน่ะครับ สุขสันต์ปีใหม่2554ทุกๆคนน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2554, 12:31:43 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับภาพการเดินทางไหว้พระพุทธชินราชและการท่องเที่ยวกับครอบครัวที่อบอุ่นครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับบรรยากาศในการท่องเที่ยวนะครับ
อิ่มบุญกันทั้งครอบครัวเลย อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับพี่ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมเพิ่งกลับจากวัดพระศรีฯและวัดนางพญาจ.พิษณุโลกเหมีอนกัน คนแน่นมากคับไหว้พระ..ขอพร..สิ่งศ้กดิ์สิทธิ์คุ้มครอง
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
พิษณุโลก-เพชรบูรณ์...เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้  จริงๆครับพี่ตี๋
ช่วงนี้ตอนเช้าๆจะมีทะเลหมอกอันสวยงามด้วยครับ
เขาค้อ ดินแดนที่ได้ชื่อว่า “สวิสเซอร์แลนด์เมืองไทย”
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศการท่องเที่ยวของครอบครัวอันอบอุ่น
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chompoo_2529

• เธอคือคนที่รัก ส่วนเขาคือคนที่ใช่
  • ทุติยะ
  • **
  • ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนภักดี
    • อีเมล
เกิดมาครั้งหนึ่งถ้ามีโอกาส จะต้องไปสักการะ องค์พระพุทธชินราชให้ได้ค่ะ ช่วงสงกรานต์หนูจะไปสักการะค่ะ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณพี่ตี่ด้วยนะครับสำหรับภาพ..และบรรยากาศกับครอบครัวอันแสนอบอุ่น :026:
...ได้ไปไหว้พระที่งดงามที่สุดในประเทศไทยด้วย.. :114:
...เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้  สมกับที่พี่กล่าวไว้จริงๆ :053:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพถ่าย สวย ๆ

อยากไปสักการะ อีกซัก ครั้ง ถึงแม้จะเคยไปแล้วก็ตาม

ได้เห็นพลังศรัทธาที่พุทธศาสนิกชนมีต่อพระพุทธชินราช แล้ว รู้สึกอบอุ่น