ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรของถึงจะขึ้น ครับ  (อ่าน 2115 ครั้ง)

ออฟไลน์ kampanat007

• ตติยะ
ทำอย่างไรของถึงจะขึ้น ครับ
« เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 11:55:27 »
สอบถามไว้ประดับความรู้ครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: ทำอย่างไรของถึงจะขึ้น ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 12:48:59 »
เมื่อมีความต้องการมาก แต่ตัวสินค้ามีไม่เพียงพอกับความต้องการ Demand/supply ของก็อาจจะขึ้นได้ หรือ เมื่อราคาน้ำมันดิบในตลาดโลกมีการปรับตัวสูงขึ้น ของในบ้านเราต่างก็มีความเป็นไปได้ที่จะปรับราคาสูงขึ้นเช่นกัน ทั้งนี้สืบเนื่องมาจากของทุกอย่างย่อมมีการขนส่งโดยรถบรรทุกสินค้าที่ต้องใช้ทั้งน้ำมันเบนซินและดีเซล.. :007: :007: :007:........แนะนำว่าอย่าถามเลยครับ :069: :069: :069:
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ทำอย่างไรของถึงจะขึ้น ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 06:29:28 »
คงจะได้คำตอบยากนะครับเรื่องนี้  :075: เป็นเรื่องที่ตนเองจะรู้ได้ด้วยตนเอง และอีกอย่างส่วนตัวไม่อยากให้ขึ้นครับ มันเหนื่อยครับ  :075:
ซักวันคุณจะสามารถตอบคำถามนี้ได้ด้วยตัวคุณเองครับ

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 06:47:13 »
ถามไปก็เหนื่อยป่าว เพราะมีกระทุ้แบบนี่อยุ่เยอะแต่ก็ได้คำตอบไปในแบบเดียวกันว่า ขึ้นไปก้อเหนื่อยเปล่า อย่าขึ้นเลยครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 07:30:18 »
เปลียนรัฐบาลชุดใหม่ ของขิ้นแน่นอน ฟังธง :006:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 09:01:27 »
โดยส่วนตัวเเล้วก็ไม่เคยมีอาการของขึ้นนะครับ.เลยตอบไม่ถูกว่าจะทำอย่างไร :002:
เเต่เท่าที่ผมเคยศึกษาเคยอ่านเจอตามหนังสือเล่มต่างๆ มีหลายท่าน ให้ข้อคิดไว้ว่า  การที่ พระเครื่อง เครื่องรางของขลัง หรือ อักขระเลขยันต์ อยุ่ในอาการปกติ (ขออภัยหากใช้คำไม่ถูกต้องนะครับ) ท่านว่าดีนักหนาเเล้ว  :016:
เเต่ถ้าเมื่อไหร่ พระเครื่อง เครื่องรางของขลัง หรือ เเม้เเต่ลายสักยันต์ เกิดสัญญาณ เตือนเรา ไม่ว่าจะเป็นในรูปเเบบใดก็ตาม เเสดงว่า มักจะมีเหตุร้าย อีกไม่นานครับ    :066:
มีเพื่อนผมท่านหนึ่งห้อยเหรียญเกจิอาจารย์ดัง เกิดอาการคันๆที่คอ อยู่หลายวัน อีก ไม่นาน ก็ มีเรื่องทะเลาะ วิวาท ถึงเเม้ไม่มีบาดเเผล เเต่ก็ ชําบวม ไปตามๆกันครับ
เพื่อนผมอีกท่านนึง เช่ากุมารทอง มา เลี้ยงมา หลายเดือน ให้ข้าว นํา อุดมสมบูรณ์ มันบ่นๆว่า ไม่เห็นจะมีอะไร เลย มีคืน นึง กุมาร มาเข้าฝันจะมีขโมย คืนต่อมาก็มีจริงๆ ดีว่า ไหวตัวทันก่อน เลยไม่เกิด เหตุร้าย
ทีนี้ ท่าน ลองพิจารณาดูนะครับ ว่า ต้องการให้ของดีอยู่กับตัวเราเเบบปกติ หรือ ต้องการ ให้มีอาการเตือน  :062:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 10:41:55 »
คำถามนี้มีคนถ่ามบ่อยครับ

ผมก็เคยกราบเรียนถามพระอาจารย์ต้อย

ท่านก็ตอบว่า...จะให้ของขึ้นไปทำไม ถ้าเอ็งเป็นคนดีของก็คุ้มครองเอ็งเองหล่ะ

จากนั้นผมก็เลิกถาม

(ประสบการณ์ส่วนตัว เป็นเรื่องของแต่ละคนครับ)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 10:47:28 »
:075:นั่งเฉยๆและอยากจะให้ของขึ้นทำเพื่ออะไรครับ :075:

ออฟไลน์ kampanat007

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 12:08:03 »
ขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้กับผมครับ พอดีว่าไม่ได้ต้องการให้ของขึ้นครับ แต่อยากรู้ไว้เป็นแนวทาง :001:

ออฟไลน์ ENG_telecom

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 10:48:34 »

เมื่อมีความต้องการมาก แต่ตัวสินค้ามีไม่เพียงพอกับความต้องการ Demand/supply ของก็อาจจะขึ้นได้ หรือ เมื่อราคาน้ำมันดิบในตลาดโลกมีการปรับตัวสูงขึ้น ของในบ้านเราต่างก็มีความเป็นไปได้ที่จะปรับราคาสูงขึ้นเช่นกัน ทั้งนี้สืบเนื่องมาจากของทุกอย่างย่อมมีการขนส่งโดยรถบรรทุกสินค้าที่ต้องใช้ทั้งน้ำมันเบนซินและดีเซล.. :007: :007: :007:........แนะนำว่าอย่าถามเลยครับ :069: :069: :069:

ผมชอบคำตอบของท่านมากเลยครับ demand กับ supply ฮิฮิ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 02:50:46 »
สุดยอดครับท่าน ขึ้นพรวดๆแน่

ว่าแต่จะให้ขึ้นไปทำไมครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 10:55:29 »
ไม่จำเป็นต้องขึ้นนะครับ ขอย้ำอีกครั้งเพราะไม่มีประโยชน์อะไร สิ่งที่เราต้องการจริงๆคือให้ของดี คุ้มตัวไม่ใช่หรือ และอาการของขึ้นอาจมีทั้งขึ้นจริงและคิดไปเองก็ได้ ที่สำคัญถ้าขึ้นในตอนที่ไม่มีผู้รู้อยู่แล้วจะทำอย่างไร? ลองพิจารณาดีๆ พอคุณผ่านช่วงเวลานี้ไปสักระรยะนึงแล้วคุณจะเข้าใจ ผมก็เคยอยากแบบคุณมาก่อน ตอนนี้เฉยๆแล้ว

ต่อเรื่อง Demand/supply : อาจจะเกิดจากการเก็งกำไรหรือกักตุนสินค้าของกลุ่ม Hedge fund เพื่อล่อแมงเม่าให้ซื้อตามก่อนกระชากขายเมื่อได้ราคา,กำไรที่พอใจเช่นที่เกิดในตลาดหุ้นครับ.... 5555