ผู้เขียน หัวข้อ: 1ปีเต็ม กับ การสะสมวัตถุมงคล ของหลวงปู่  (อ่าน 2094 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
สวัสดีปีใหม่ พี่ๆ และ สมาชิกเว็บ และ ศิษย์ หลวงปู่ ทุกๆ ท่านนะครับ

เพิ่งเริ่มเก็บสะสมวัตถุมงคล ของ หลวงปู่มา 1 ปี เต็มๆ เริ่ม เก็บ ตั้ง แต่ ต้นเดือน 53 จน เข้า สู่ ปี 54 แล้ว

ปัจจุบัน ก็ ได้ มา เท่านี้ เนื่องจาก เป็น คน งบประมาณ น้อย ครับ ค่อยๆ เก็บ อิ อิ ก็ อันไหน ดี ไม่ดี บอก ด้วยนะครับ ติชม ได้ เต็มที่เลย

ไม่ต้องเกรงใจนะครับ เพราะ กระผมก็ อยากรู้ด้วย จะได้ ศึกษาไปในตัว ขอบคุณไว้ ล่วงหน้าก่อนเลย นะครับ

วัตถุมงคลของหลวงปู่ ที่สะสมก็มีแต่เพียงเท่านี้เเหละครับทั้งหมดสะสม 1 ปี เต็มครับ  หาก อันไหน ดีไม่ดี ติชมด้วยนะครับ หาก คราวหน้ามีมาเพิ่มอีกจะนำเสนอใหม่นะครับ

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
น้อยไป แต่สวยงาม
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมบอกคำเดียวครับว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่เปิ่นดีที่สุดครับไม่มีคำว่าไม่ดีครับ ยินดีด้วยครับวันนี้ผมไปวัดมามีชาวต่างชาติ(ชาวอินเดียมาประมาณ 6-7คนครับ)มาบูชาวัตถุมงคลของปู่เปิ่นเยอะมากรวมทั้งคนไทยด้วยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
วัตถุมงคลวัดบางพระน่าสะสมทั้งนั้นครับ
เต็มไปด้วยพุธคุณและบารมีหลวงปู่เปิ่น
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
สุดยอดคับ เอาใจช่วยให้เก็บสะสมไปเรื่อยๆนะคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน :016:
จะเป็นกำลังใจให้...สะสมพระเครื่องและวัตถุมงคล
ของหลวงพ่อเปิ่น...ต่อไปครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
 :002:ก้มหน้าก้มตา สะสมกันต่อไปครับ ท่าน :095:

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ท่านไปเช่าวัตถุมงคลจากวัด ได้วัตถุมงคลมาบูชา วัดได้เงิน นำไปทำบุญ บูรณะ สิ่งปลูกสร้าง  บุญก็ย้อนมาหาท่านอีก  :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ท่านไปเช่าวัตถุมงคลจากวัด ได้วัตถุมงคลมาบูชา วัดได้เงิน นำไปทำบุญ บูรณะ สิ่งปลูกสร้าง  บุญก็ย้อนมาหาท่านอีก  :002:

ผมชอบข้อความนี้จัง ปกติผมเช่าพระผมจะนึกถีงที่วัดก่อนเลยครับ
เพราะได้ทำบุญนี่แหละครับ :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ที่ระลึกแห่งการทำความดี ของดีมาเพียบเลย

ขอบคุณมากครับ