ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆน้องๆในบอร์ด ชมหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 3405 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
 :002: :002: :002: :002:  หลังจากผมงมโข่งตามหาอยู่นาน เชื่อไหมครับมันเหมือนเส้นผมบังภูเขา

เหอะๆ เพราะ หลวงพ่อเปิ่น อยู่ในบ้านผมมานานเเล้วครับ (เป็นของคุณพ่อ)

และผมก็ได้ตกทอดมา อีกทีนึง ตามจิงมีเยอะกว่านี้ (มากครับ) เดี๋ยววันหลังจะเอามาลงให้พี่ๆน้องๆชมกันอีก

ตอนนี้ผมเลยนำตัวอย่างที่ผม อยากจะเอาไปใส่กรอบเลี่ยม ขึ้นคอซะเหลือเกินเอามาให้พี่ๆดูก่อน และอยากจะถาม พี่ๆว่า แต่ละรุ่น จะมีพุทธคุณ แตกตากกันไหมครับ

ไปชมกันเลยครับผม เริ่มจาก องค์แรง เป็นรุ่น เอกลักษณ์นั่งเสือ ครับ

ส่วน องค์ นี้เป็นรุ่น ร่มเย็น ครับ  ฉลองอายุ72ปี

องค์นี้ เป็นพระผง อิมธิมหามงคลไตรมาส2537 รุ่น สมปรารถนา ครับ

ส่วน องค์นี้เป็น เนื้อผง ที่ระรึกในงานทอดกฐินสามัคคี มีตะกรุดอยู่ตรงหลังเสือ

อันนี้ เป็น หนุมานกันภัย บูชาครู ปี2544ครับ

สวนนี้คือ วัตถุมงคล ที่ผม ใช้ขึ้นคอเป็นประจำ ตอนนี้นะครับ
1 มเหศวร กรุวัด สว่างอารม สุพรรณบุรี

2 หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม รุ่นสุดท้าย

3 หลวงพ่อคูณ รุ่นสร้างโบส หลัง พระประจำวันเกิด

4 หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ รุ่น4

5 หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ย้อนยุค ปี5466

พี่ๆน้องๆชมเเล้วมีความเห็นยังไง ช่วยติ ช่วยชม ด้วยนะครับ
แล้วถ้าผมมีเวลา กับ ได้อ่ะไรไหม่ๆมา ผมจะนำมาให้ชมอีกนะครับ สวัดดีครับ  :002: :002:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
สวยงามครับ ว่างๆเอามาลงให้ดูเรื่อยๆนะครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ผมชอบเอกลักษณ์นั่งเสือเนื้อเงิน พระผงขี่เสือตะกรุดทองคำ แล้วก็ลูกอมหนุมานเนื้อทองเหลือง จัดชุดได้เลยแจ่ม  :016:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผมชอบเอกลักษณ์นั่งเสือเนื้อเงิน พระผงขี่เสือตะกรุดทองคำ แล้วก็ลูกอมหนุมานเนื้อทองเหลือง จัดชุดได้เลยแจ่ม  :016:

เห็นด้วยครับ ของดีๆทั้งนั้นเลยครับชุดนี้ นำมารวมชุดขึ้นคอเลยครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
งดงามทุุกๆองค์เลยครับ

มีแต่ของดีๆทังนั้นเลย

ไม่แน่ในบ้านคุณอาจมีเยอะกว่านี้อีกก็ได้

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ บ้านผมยังมีอีกครับ แต่ว่า ยังไม่มีเวลา รื้อ ออกมาเพราะว่าอยุ่บนชั้นวางพระ เป็นชั้นๆ เดี๋ยวผมว่างๆจะถ่ายมาลงครับ

หนุมาน มีเนื้อทองแดง ทองเหลือง มีประมาน 10องค์ สมเด็จรูปเหมือนหลวงปู่ ก็เกือบ10องคื ส่วนสมเด็จ ฝังพลอยก็มีครับ มีหลายอย่างเลย

เดี๋ยวยังๆจะถ่ายรูปมาลงให้ดูอีกนะครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ชอบพระผงองค์ที่4มาก  :005:  :005:  :005:
สวยงามทุกๆองค์เลยครับ
  :079:  :079:  :079:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2554, 10:33:29 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับผม
แต่ละองค์น่าสนใจทั้งนั้น
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
งามทุกองค์ครับ
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
โอ้ว ของดีอยู่ในบ้านนี่เอง เก็บรักษาไว้ให้ดีที่สุดเลยนะครับ นอกจากเป็นวัตถุมงคลแล้ว ยังเป็นสมบัติตกทอดจากคุณพ่อ คุณค่าประเมินไม่ได้นะจะบอกให้

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีใจด้วยจริงๆครับ หายากทั้งนั้นเลย เก็บไว้อย่างดีด้วย  :016: