ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญปีใหม่จะป๊ะป๋า...เสือปืนแตกรุ่น5..(^ ^)  (อ่าน 3748 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เมื่อปลายเดือนธันวาคม53..พ่อผมกลับมาจากบ้านที่นนทบุรี..มีของมาฝากเป็น
เสือปืนแตกรุ่น 5 จากวัดตะเคียน..ตัวใหญ่ 1 ตัว ตัวเล็ก 1 ตัว..ให้ผมเลือกเอา
ตัวนึง
ผมเลือกตัวเล้กครับเพราะเห็นว่ากะทัดรัดดีพกง่าย...ส่วนตัวใหญ่เมื่อเลี่ยมกรอบแล้ว
คงจะเทอะทะน่าดู..และอีกอย่างผมมีเสือรุ่น3ตัวใหญ่อยู่ตัวนึงแล้ว..เลยเอาตัวเล็กนี่
ไปเลี่ยมกรอบแล้วเอามาแขวนคู่กับตะกรุดแล้วถ่ายรูปมาให้ชมครับผม

อ้อ..ว่าแต่เสือรุ่นนี้หลวงปู่แย้มท่านยังปลุกเสกให้มั้ยครับ..เพราะเห็นท่านชรามากแล้ว
ในข้อมูลที่ประชาสัมพันธ์ก็เห็นมีแต่บอกว่า เกจิร่วมปลุกเสกหมู่ 9 ท่าน..แต่ใน9องค์
นั้นผมไม่เห็นมีชื่อหลวงปู่เลยครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ้าว..เพิ่งเห็นว่าพิมพ์ผิด...ความจริงต้องพิมพ์ว่า " จากป๊ะป๋า " ไม่ใช่ "จะป๊ะป๋า"
ไม่ทราบว่าผู้ดูแลบอร์ดช่วยแก้ไขให้ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
เสือเดือนเพ็ญ....รุ่นที่6ครับ  พระธรรมรัตนดิลก วัดสุทัศนเทพวราราม เจ้าคณะภาค 4 เป็นประธานจุดเทียนชัย และพระคณาจารย์นั่งปรก อธิษฐานจิตปลุกเสกตลอด 9 วันคือ หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ, หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม, หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว, หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม, หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม, หลวงพ่อรวย วัดตะโก, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน, หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง อ่างทอง และหลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ นนทบุรี ดับเทียนชัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2554, 08:48:01 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หลวงปู่แย้มท่านเสกแน่นอนครับ ท่านเสกที่โรงพยาบาลที่ท่านพักรักษา เสกในห้องที่ท่านพักเลยครับ รุ่นนี้สุดยอดแน่ครับ  :054: :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ้าว...รุ่น6เหรอครับ...ไอ้ผมก็นึกว่ารุ่น5..แยกไม่ออกนิ