ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีคับผมน้องใหม่คับขอรบกวนถามพี่ๆกันหน่อยคับ  (อ่าน 1519 ครั้ง)

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
ผมอยากสักปู่ฤาษีอ่ะคับแต่ไม่รู้จะเริ่มจาตรงไหนก่อน และหลวงพี่องค์ไหนสักคับ....(ขอบคุณล่วงหน้าคำ)

• ตติยะ
กว่าจะหาวิธีโพทได้ :075: :075:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ไม่ต้องเริ่มตรงไหนหรอกครับ
ลงไปเรื่อยๆพระอาจารย์ท่านเห็นสมควน เหมาะสมเมื่อไหร่
ท่านก็จะพิจารณาให้เอง

พระอาจารย์ทุกท่านสามารถสักได้ครับขึ้นอยู่กับท่านว่าจะเมตตาให้เมื่อไหร่ครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับคุณน้องไม่ต้องรีบร้อน
เดี๋ยวพระอาจารย์ท่านเมตตาให้เอง
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ตติยะ
ขอบคุณคับ   แล้วก้อ อีกอย่างคับ สักกับหลวงพี่องค์ไหนคับ แล้วไปวันไหนคน น้อยๆคับ แล้วค่าครูเท่าไรคับ...รบกวนพี่ๆบอกที่คับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อยากให้ยันต์พ่อแก่ต้องมียันต์ครูก่อนครับ ไปวันไหนไม่ค่อยมีคนก็วันธรรมดาครับ หลวงพ่อ หลวงพี่องค์ไหนก็ได้ครับ ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ประมาณ80บาทและใส่พานครู25บาทแล้วแต่เราจะใส่พานครูครับ ยินดีต้อนรับครับผม :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2554, 08:47:08 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ รุท มากคับ (ใส่25+แล้วแต่เราจะใสใช่ป่ะ)

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
 ผมว่ามีอยู่ สามปัจจัยครับคือ 1.วัน 2.จังหวะ เเละที่สำคัญ 3. เวลาครับ ใจเย็นๆครับค่อยเป็นค่อยไปครับ ดูอย่างพี่ผมสักตั้งแต่อายุ 15 จนตอนนี้จะ30 แล้วยังไม่เต็มเลยครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

• ตติยะ
ขอบคุณคับพี่ๆๆ  :016: :015: