ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบรายละเอียดของพระสีสะแลงแงง สำนักฆ์นี้บ้างครับ  (อ่าน 4025 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดีได้พระสีสะแลงแงมาองค์นึง...เห็นเค้าบอกว่าเป็นของหลวงพ่ออุปคุต แห่งสำนักสงฆ์คลองแห้ง จ.อุทัยธานี
อยากทราบว่าหลวงพ่ออุปคุตนี้ท่านเก่งทางด้านไหนครับ...พยายามหาข้อมูลของท่านในเน็ตก็ไม่เจอเลย
อีกอย่างนึงพระสีสะแลงแงงของท่านมีวิธีบูชาอย่างไร และเวลาจะอาราธนาต้องใช้คาถาใดครับ
เราสามารถพกใส่กระเป๋ากางเกงได้หรือไม่..เพราะเป็นเครื่องรางที่ไม่ได้เป็นรูปขององค์พระ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ให้ข้อมูล..รวมถึงพี่น้องทุกคนที่เข้ามาชมขอรับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ปัญจะมาเร ปัญจะมามะ พระศรีสะแลงแงง จิตตังภิรินิโส จิตตังภิรินิเม นังสังจิโต ทิมุตตะมัง .... จำได้แค่นี้ครับ เคยใช่ของท่านอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2554, 06:01:33 โดย phattharaphong »

• จตุตถะ
หาใบฝอยเจอเดี่ยวพิมพ์ให้ครับพี่เอ  น่าจะวันเสาร์  ครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หาใบฝอยเจอเดี่ยวพิมพ์ให้ครับพี่เอ  น่าจะวันเสาร์  ครับผม
โอเค...จะรอค้าบ...ขอบคุณมากมายคับน้อง...ว่าแต่มีภาพของหลวงพ่อบ้างมั้ยครับ
เวลาอาราธนาจะได้นึกถึงท่านไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2554, 08:06:16 โดย A_hatyai »

• จตุตถะ
เอาย่อ ๆ พอน่ะพี่เอ

พระสีสะแรงแงง

เครื่องรางโบราณแห่งตำนานด้านมหาเสน่ห์ มหาหลง มหาเมตตา มหานิยมเป็นเลิศ ใช้ผูกจิตผูกใจให้ลุ่มหลง งงงวย เรียกจิต เรียกคนทั้งมนุษย์หญิงชาย หรือคนที่เราต้องการให้หลงไหล รักเราไม่เสื่อมคลาย แต่ขอให้ผู้ใช้นั้นมีศีลธรรมและให้มีความรับผิดชอบต่อการกระทำเพราะวิชาพระสีสะแรงแงงมีอานุภาพสูงมาก หลวงพ่อเมตตาสร้างเป็นครั้งแรกพระสีสะแรงแงงนี้เป็นวิชาสายกระเหรี่ยงที่ขึ้นชื่อมากมีอานุภาพสูง วัดของหลวงพ่อก็อยู่ในหมู่บ้านกระเหรี่ยงใคร ๆ ต่างรู้จักกันดีในวิชาคาถาอาคมของท่าน มีมวลสารสำคัญ ๆ มากมายเช่น ดิน 7 โป่ง ดิน 7 ป่าช้า ดิน 7 กองฟอน ผงไม้ตะเคียน น้ำมันนางตะเคียน ว่านช้างผสมโขลง ว่านนางหลงห้อง ว่านนางเรียกเนื้อ ฯ พระสีสะแรงแงงใช้ได้ทั้งด้านมหาเสน่ห์ เจรจา ค้าขาย ติดต่อธุระการงาน แล้วแต่จะปรารถนาอฐิษฐาน  ใช้ได้หมด

วิธีบูชา หากต้องการสิ่งใดให้บนด้วยเหล้าขาวบอกในสิ่งที่ต้องการและนำติดตัวไปเมื่อสมปรารถนาแล้วให้เลี้ยงด้วยเหล้าขาวโดยการเทลงบนพระสีสะแรงแงงเล็กน้อย ใช้พกติดตัวต่ำกว่าเอวได้เข้าอโคจรได้ทุกอย่างไม่มีเสื่อม
คาถากำกับ
ปัญจะมาเร ปัญจะมามะ พระสีสะแลงแงง จิตตังภิติรินิโส จิตตังภิติรินิเม นังสังจิโตทิมุตตะมัง นะมะพะทะ มะอะอุ ( 3-7-9 จบ)

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับรูปภาพและความรู้ที่นำมาแบ่งปันครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค้าบ

• จตุตถะ

วัดเดียวกันครับ แต่คนละเนื้อ เนื้อแดงออกจากวัดแพงกว่าเนื้อดำครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รู้สึกเนื้อดำจะไม่ฝังตะกรุดนะครับ

• จตุตถะ
รู้สึกเนื้อดำจะไม่ฝังตะกรุดนะครับ

ใช่ครับ เนื้อดำไม่ฝังตะกรุด  เครื่องรางผมไม่ค่อยเน้นครับเน้นพระเครื่องมากกว่า:003: