ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวิชาระเบิดน้ำครับ  (อ่าน 6334 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศึกษาธรรม

• ปัญจมะ
  • อนุรักษ์ความเป็นไทย ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
คือว่าผมอยากเรียนวิชาระเบิดน้ำครับ ใครพอจะรู้วิธีฝึกหรืออาจารย์ที่สอนฝึกบ้างครับ
..ขอขอบพระคุณร่วงหน้าครับ...

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องวิชาระเบิดน้ำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 04:49:30 »
วิชาระเบิดน้ำ เป็นวิชาของไกรทอง ซึ่งเขาไปเรียนมาอีกทีหนึ่ง เอาไว้ปราบจระเข้ :045: :045:
ดีครับ พักนี้โลกเราน้ำท่วมบ่อยๆ จระเข้ออกมารบก่วนคนเป็นประจำ :004: :004:
ต้องไปสอบถาม การเรียน ที่ผู้สืบทอดวิชาจากไกรทอง ประมาณที่ นักโชว์จระเข้ ปราบจระเข้ ที่ฟาร์มจระเข้ สุมทรปราการ หรือ
ที่ฟาร์ทจระเข้ สามพราน :005: :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2554, 04:51:38 โดย •••--สายัณ--••• »

• ปัญจมะ
  • อนุรักษ์ความเป็นไทย ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ตอบ: สอบถามเรื่องวิชาระเบิดน้ำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 04:51:33 »
นี่พูดจริงหรือเปล่าครับ  ที่ฟาร์มจระเข้สามพรานเนี่ยนะ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
วิชาระเบิดน้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 05:01:59 »
สามพรานมีไหมผมไม่รู้นะครับ แต่ว่า ที่สมุทรปราการ ผมพาไปหาได้เพราะ ผมอยู่สมุทรปราการ ผมดูโชจับจระเข้ทุกอาทิตย์

เก่งมากครับไม่เคยโดนกัดแถวมี เจ้าใหญ่อยูาในบ่อน้ำด้วย (บ่อใหญ่) ว่างๆมาเที่ยวไหมละครับเอิ๊กๆ ระเบิดน้ำ !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2554, 05:05:11 โดย fork0 »

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 05:28:08 »
เฮอะๆผมต้องการแบบอยู่ในน้ำได้นานๆนะครับไม่ได้เอาไว้จับจระเข้..  แบบเสด็ตเตี่ยอะครับที่ท่านได้รับการถ่ายทอดจากหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ....แต่ก็ต้องขอบคุณครับถ้าว่างอาจไปเที่ยวครับอิอิ..
ผมยังเด็ยอยู้อายุ16ปีเองครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 05:34:43 »
ผมว่า จิตต้องแข็งก่อนนะครับต้องฝึกจิตบ่อยๆ เบื่อเชื่อได้เลยว่า ทุกท่านในบอร์ดนี้ ไม่มีใครระเบิดน้ำได้หรอกครับ หรือมีก็ไม่ทราบนะครับ

อิอิ อยู่ใต้น้ำนานๆสมัยนี้ไม่ต้องใช้วิชาระเบิดน้ำเเล้วครับ ซื้อ ถังอ๊อคซิเจน กับ รองเท้ากบ แว่นดำน้ำ จะลงไปนานเท่าไหร่ก็ได้ จนกว่าลมจะหมดถัง อิอิ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 05:44:15 »
คือว่าครับผมต้องการจะอนุรักษ์วิชาคาถาเก่าๆให้อยู่คู่ชาติเราไปนะครับ...อย่างภาษาของผมก็หัดอ่านหัดเขียน...
รวบรวมวิชาอาคม(แม่ว่าผมจะยังทำไม่ได้ก็ตาม)ของท่านอาจารย์เก่าๆจากหนังสือบ้างจากเว็ปบ้าง..
ถ้าใครใช้คาถาได้ช่วยบอกผมทีนะครับว่าจิตเราต้องเป็นยังไง...ต้องมีสมาธิขนาดไหนครับ
...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 06:09:52 »
อยู่ในน้ำนานๆ น่าจะเกิดเป็นปลานะครับ
การที่จะมีปพลังจิตนี่ ไม่ใช่มีกันง่ายๆนะครับ เหมือนซื้อขนมมีถุงมาแถม
การสืบวิชาเก่าๆนี่ลองดูพระเกจินะครับ กว่าจะสำเร็จวิชา แต่ละขั้นต้องพลาดมาบ้าง จนมามีวิชาอาคมถึงทุกวันนี้
ต้องใจรักด้านนี้ด้วยครับ  :093: :093:

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 06:14:24 »
ผมก็ไม่ได้ว่าผมจะทำได้ในครับเดียวหรอกครับผมไม่ได้เก่งขนานนั้นหรอกครับ :075: :075:
ก็ขอให้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 07:16:32 »
ศึกษาจากคลิปวิดีโอ เอานะ
ขอบอกว่าเก่ามากกก :009:

http://www.youtube.com/watch?v=Fhya7uwHPUw&feature=related
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 07:28:27 »
 :004: สุดยอดครับ ....  :006:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2554, 07:38:45 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 10:44:43 »
วิชาระเบิดน้ำ ไม่สามารถหาที่มาได้ครับ แต่ประวัติ กล่าวไว้ ว่า หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ท่านเคยสอนให้กับกรมหลวงชุมพรฯ ซึ่งเป็นศิษย์เอกของท่าน และสอนหลายวิชา เช่น นะกำบัง ตะกรุด และย่อขยายตัวเอง  ครั้งหนึ่งเคยมีแขกมาขอน้ำมนต์ หลวงปู่ศุข ท่านเลยย่อตัวลงไปในขวดแล้วลงทำน้ำมนต์ให้ ทำให้กรมหลวงท่านเลยอยากสนใจวิชานี้บ้าง ท่านเคยลอง ทำจรเข้ โดยการนำทหารเรือที่อาญา แล้วลงน้ำ หลวงปู่ศุขท่านก็จับหัวร่ายมนต์ แล้วกดทหารลงน้ำโดยมัดเชือกทหารไว้ เมื่อทหารโผล่ขึ้นมาก็กลายเป็นจรเข้ ที่มีเชือกผูกติด แล้วท่านก็ทำมนต์รดหัวจนกลายเป็นคนเหมือนเดิม ****วิชาระเบิดน้ำนั้น หลวงปู่ศุขท่านสอนให้กรมหลวงชุมพรฯ ซึ่งต้องทดลองกันสองรอบ โดยทดลองหน้าวัดริมคลอง ครั้งแรกกรมหลวงท่านจิตไม่นิ่งทำให้ได้ไม่นาน ครั้งสอง หลวงปู่ศุขกล่าว จะเอาไม่วิชานี้ โดยครั้งนี้ท่านได้กดหัวกรมหลวงไม่ให้ขึ้นอีก และจุดเทียนไว้ตลอด อยู่ได้หลายชั่วโมง  ***** กรมหลวงท่านมีอาจารย์หลายรูป ท่านมักจะลองวิชาอยู่เสมอ และท่านเป็นหมอสมุนไพรที่เก่งรักษาประชาชนเสมอ**หมอพร** จนท่านสิ้นพระชนม์ด้วยโรคไข้หวัดใหญ่ ที่ชุมพร เมือวันที่๑๙ พฤษภาคม ๒๔๖๖ ร่วมพระชนมายุ๔๔พรรษา

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ม.ค. 2554, 11:16:03 »
คือว่าใครพอจะรู้บ้างว่าถ้าเราฝึกวิชาระเบิดน้ำสำเร็จจะเป็นยังไง...เพราะผมอ่านในหนังสือหลวงปู่ศุขว่าจะสามารถหายใจในน้ำได้จริงหรือครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 ม.ค. 2554, 08:50:47 »
เอาจริงๆ ของแบบนี้แล้วแต่บุญวาสนาแล้วแต่บุคคล ...ที่ลงไปในน้ำ โดยที่ตัวท่านไม่เปียก เช่น หลวงปู่นาค วัดห้วยจรเข้ และอีกหลายท่าน

ท่านเหล่านี้มีบุญบารมีสูง สมาธิจิตที่สูง สำเหร็จกสิณทั้ง 10  ไม่ใช่ว่าใครก็จะสามารถทำได้ ....

(การฝึกสมาธิและกสิณ หากไม่มีผู้มีความรู้ให้คำแนะนำชี้ทาง อาจหลงทางได้ ใช่ว่าจะศึกษาเองหาเองได้ทุกๆอย่าง รวมทั้งวิชาอาคมด้วยควรมีครูบาอาจารย์ให้ความรู้ถึงจะดีที่สุด...ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ไม่จีรัง..ควรศึกษาดีๆหาความรู้เยอะๆก่อนเพื่อเป็นการไม่หลงทางได้. )

ตำรา..คือเครื่องชี้แนะแนวทางเฉยๆ
ของจริง คือ ประสบการณ์ของแต่ละบุคคล  ซึ่งอาจจะไม่ตรงกับตำราบ้างก็ได้ แล้วแต่คนใครทำมากก็ย่อมได้มาก
ควรมีครูบาอาจารย์ให้คำชี้แนะดีที่สุด..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ม.ค. 2554, 09:03:17 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ม.ค. 2554, 10:24:20 »
หาหนังสือเกี่ยวกับการฝึกสมาธิมาศึกษาก่อนดีกว่าครับ ไม่ว่าวิชาอะไรยังไงก็ต้องการสมาธิจิตเป็นหลักครับ พึ่งอายุ 16 ยังมีเวลาอีกเยอะ เอาฐานให้แน่นก่อนดีกว่าครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆทำครับ อย่ารีบร้อนครับผม

ปล. ผมเองก็ระเบิดน้ำไม่เป็น สมาธิก็ยังไม่ค่อยนิ่ง ไม่เชื่อลองนั่งสมาธิดูครับ ทำจิตให้นิ่งได้ซะ 2-3 ชั่วโมงต่อวันดีแน่นอนครับผม

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ม.ค. 2554, 11:51:53 »
ขอขอบพระคุณ คุณพี่~@เสน่ห์เอ็ม@~  และคุณพี่Pig_Never_Die มากๆนะครับ
...ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับขอบคุณ....
ปล.ท่าสำเร็จวิชานี้ลงน้ำจะไม่เปียกเลยหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2554, 11:55:49 โดย bignew1101 »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ม.ค. 2554, 10:36:41 »
ดูหนังมากไปหรือปล่าว!!
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 01:21:26 »
........ไร้คำบรรยาย..........
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 09:45:41 »
ไม่ได้ดูจากหนังครับแต่เป็นเรื่องที่เคยเกิดขึ้นจริงในอดีตถ้าไม่เชื้อลองศึกษาจากหนังสือดูก็ได้ที่มีเกี่ยวกับหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าดูก็ได้นะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 10:52:10 »
เฮอะๆผมต้องการแบบอยู่ในน้ำได้นานๆนะครับไม่ได้เอาไว้จับจระเข้..  แบบเสด็ตเตี่ยอะครับที่ท่านได้รับการถ่ายทอดจากหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ....แต่ก็ต้องขอบคุณครับถ้าว่างอาจไปเที่ยวครับอิอิ..
ผมยังเด็ยอยู้อายุ16ปีเองครับ

อายุสิบหกปี
  ตั้งใจเรียนก่อนดีไหมครับ
หรือไม่ถ้ารักทางนี้จริงๆ บวชเณรไปเลยครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 11:06:55 »
ไม่ได้ดูจากหนังครับแต่เป็นเรื่องที่เคยเกิดขึ้นจริงในอดีตถ้าไม่เชื้อลองศึกษาจากหนังสือดูก็ได้ที่มีเกี่ยวกับหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าดูก็ได้นะ
อันนี้ก็เข้า แต่เรื่องเล่านี้ก็มีมาก็นมนานแล้ว ตั้งแต่ไกรทอง ปราบ ชาละวัล แล้วจะผู้สืบทอดวิชาได้จากที่ไหน? คนที่สืบทอดวิชามีจริงหรือหลอก? ถ่าคนที่สืบทอดวิชามีจริงเค้าจะยังมีชีวิตอยู่หรือปล่าว? เอาแค่3ของนี้ก็ยังหาบทสรุปไม่ได้ แล้วอีกอย่างนึง เราก็เพิ่งอายุแค่16ปี ถ่าอยากเรียนวิชาไสยศาสตร์มนต์ขาวมนต์ดำอะไรพวกนี้ มีอะไรให้ปฏิบัติอีกเยอะ ไม่ใช้ว่านึกอยากจะเรียนวิชาโน๊นวิชานี้ก็ไปแสวงเอาง่ายๆ ยุคสมัยเปลียนไปคนก็เปลียนตาม เอาเป็นว่าก้มหน้าก้มตาเรียนหนังสือดีกว่า จบมาจะได้มีงานมีการทำ

!!ขอฝากข้อคิดใว้สักนิด!!
วิชาไสยศาสตร์มนต์ขาวมนต์ดำพวกนี้เป็นแค่เครื่องปรุงแต่งให้สังคมนับถือให้ผู้ปฏิบัติมีแรงพลักดันให้สิ่งต่อๆไปได้ด้วย "ศรัทธา" แต่ถ่าผู้ที่ปฏิบัติไม่อยู่ในสมถะ-วิปัสสนากรรมฐาน, ฌาน, ญาณ, อภิญญา และการฝึกอภิญญา ก็ไม่ได้ช้วยให้อะไรดีขิ้นมาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2554, 11:22:56 โดย ๛][รัตu:][๛ »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 11:17:51 »
อย่าจินตนาการอะไรมากมายเลย...
..ศีล ภาวณา สมาธิ..
..ทำให้ได้ก่อนเถอะ..

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน