ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าอะไรค่ะ  (อ่าน 1134 ครั้ง)

ออฟไลน์ ibatook

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าอะไรค่ะ
« เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 04:23:53 »
1.ยันต์อะไร
2.แปลว่าอะไร
3.ทำไมจึงได้
4.ต้องไปต่อไหม

ใครทราบช่วยบอกทีนะค่ะ
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๋วมาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2554, 04:26:10 โดย ibatook »
เดินที ละย่างก้าวด้วยความตั้งใจ

ดีกว่า พูดคำหรูๆ ร้อยคำ หรือสร้างวิมานในอากาศ

ออฟไลน์ ibatook

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากทราบว่าอะไรค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 04:28:32 »
1.ยันต์อะไร

ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๋วมาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2554, 04:30:13 โดย ibatook »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 04:32:49 »
รูปอยู่ไหนเหรอครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 04:46:15 »
1.ยันต์อะไร

ด้วยความเคารพท่านชื่อ พระอาจารย์แป๊วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 11:15:39 »
ไม่มีรูปครับ
เลยไม่รู้จะตอบอะไร
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง