ผู้เขียน หัวข้อ: ....ขออนุญาตประชาสัมพันธ์เทศกาลงานประจำปีวัดนก 2554  (อ่าน 2906 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ขอเชิญไหว้บูชาพระบรมสารีริกธาตุ จาก 8 ประเทศ 10 วัด
ปิดทองรอยพระพุทธบาทจำลอง-พระพุทธเจ้า 5 พระองค์
ตักบาตรประจำวัน-ประจำปี-ถวายมหาสังฆทาน
บรรจะพระธรรมขันธ์ สะเดาะเคราะห์เสริมอายุต่อดวงชะตาบารมี ให้มีความสุขอิ่มเอิบบุญ

ในงานเทศกาลประจำปี วัดนก
ซอยพณิชยการธนบุรี ถนนจรัญสนิทวงศ์ 13 เขต ภาษีเจริญ กทม.
ชมนิมิคอนเสริต์ลูกทุ่งร่วมสมัย ศิลปินตลก ตลอดงาน อย่าพลาด

วันศุกร์ที่ 4 ก.พ.54
พบกับ เสรี รุ่งสว่าง * เอิ้นขวัญ วรัญญา
ตลกชื่อดัง 2 คณะ

วันเสาร์ที่ 5 ก.พ.54
พบกับ จักจั่น วันวิสา * มนต์สิทธิ์ คำสร้อย

วันอาทิตย์ที่ 6 ก.พ.54
พบกับ แพรวา พัชรี * เอ๋ พจนา

***วันเสาร์ที่ 5 และวันอาทิตย์ที่ 6 ก.พ. 54 เวลา 9.00-17.00 น.
พระอาจารย์จิ สมจิตฺโต วัดวังหว้า จังหวัดเพชรบุรี ศิษย์เอกหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก
ได้เมตตามาประกอบพิธีลง นะเมตตา แก่สาธุชนทั่วไป(2 วัน)

จึงประชาสัมพันธ์มาเพื่อทราบกัน...สวัสดี

ภาพที่เห็นเมื่อปี 2553 ขอขอบคุณท่าน job@loveสำหรับภาพถ่ายที่ให้ท่านสมาชิกได้ชมกันครับ :001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2554, 06:18:27 โดย nok2009 »

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

• ที่ปรึกษา

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนา สาธุ ด้วยนะ คับ ในงานบุญครั้งนี้

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านnok2009 มากครับที่แจ้งกำหนดการงานประจำปีวัดนก ให้ทราบโดยทั่วกัน

อนุโมทนาบุญครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณท่านนกสำหรับข่าวสาร  :054:

อนุโมทนาด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ฃอบคุณพี่นกที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณท่าน nok2009 สำหรับข่าวสารดีๆครับ  

:054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2554, 05:05:39 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ขอบคุณสำหรับข่าวสารคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอบคุณท่านนกมากครับสำหรับข่าวสาร
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอบคุณพี่นกครับ
ถ้าผมว่าง จะหาเวลาแวะเข้าไปเที่ยวงานวัดนกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2554, 10:34:48 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
แจ้งทราบ แจ้งทราบ
วันนี้มีโอกาศแวะเวียนไปงานประจำปีวัดนก

เห็นกับตา 
ทำบุญ 20บาท ได้รับแจกพระปิดตา ปี41 หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
ได้บุญด้วย ได้พระด้วย หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว
(ได้ยินมาว่ามีจำนวนจำกัด)วันนี้ท่านใดพลาด พรุ่งนี้ยังมีโอกาศอีก1วัน  06;

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสาร :016: :015: :053: