ผู้เขียน หัวข้อ: บูชาครู....  (อ่าน 2856 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
บูชาครู....
« เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 12:20:58 »

ใกล้วันไหว้ครูแล้ว ล๊อกเกตหลวงปู่องค์นี้ผมใช้ติดตัวมานานพอสมควร
เดิมเลี่ยมพลาสติกไว้ ช่วงตรุษจีนที่ผ่านมาเลยขอบูชาครูก่อนวันงานไหว้ครูจริง
ด้วยการห่มจีวรเงินให้ท่านครับ

ด้านหลังครับ ขอยืมรูปจากเวปโต๊ะช่างคลับ เพราะว่าเลนส์มาโครผมเสียเลย
ถ่ายออกมาได้ไม่สวยเท่าที่ควรครับ

ศิษย์ขอน้อมบูชาครูอันมีหลวงปู่หิ่ม หลวงปู่เปิ่น แห่งวัดบางพระเป็นที่ตั้งครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: บูชาครู....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 12:44:32 »
งามมาก กรอบก็สวยสมกันครับ :054:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 10:00:08 »
 :016:เยี่ยมยอดเลย :015:ลายด้านหลังก็สวยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 10:21:46 »
สวยงามมากกครับก็อต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 10:25:31 »
เหรียญก็สวย..
ฝีมือการถ่ายภาพก็ยังสวยเช่นเคยนะคะ  :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 10:31:57 »
กรอบสวยมากครับ เค้ารับเลี่ยมเงินเหลี่ยมทองเลยหรือเปล่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 01:08:13 »
 O0...คุณค่าที่คุณคู่ควร..งามแบบย้อนยุค..สวยแบบคลาสสิค.. :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 02:47:34 »
สวยทั้งล็อกเกตและกรอบเงินเลยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 09:38:40 »
สวยงามมากๆครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 10:01:41 »
งามมากครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.พ. 2554, 12:59:58 »
งดงามมากเลยครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.พ. 2554, 05:23:28 »
                25;สวยงามมาก

ถ้ามีโอกาสต้องขอลอกแบบบ้างแล้วล่ะ อิอิ  ไม่สงวนลิขสิทธิ์ใช่ไหมครับ

อ้อ! ร้านที่คุณก็อตไปเลี่ยมอยู่แถวพรานนกหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 03:59:37 »
                25;สวยงามมาก

ถ้ามีโอกาสต้องขอลอกแบบบ้างแล้วล่ะ อิอิ  ไม่สงวนลิขสิทธิ์ใช่ไหมครับ

อ้อ! ร้านที่คุณก็อตไปเลี่ยมอยู่แถวพรานนกหรือเปล่าครับ?

ไม่สงวนลิขสิทธิ์หรอกครับ
ปล ใช่ครับ ร้านอยู่แถวๆพรานนกครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 08:41:44 »
สวยมากๆครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 10:03:17 »
ไม่ทราบว่า หลวงปู่ท่านชื่ออะไรคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ก.พ. 2554, 08:42:49 »
ไม่ทราบว่า หลวงปู่ท่านชื่ออะไรคับ

พระอุดมประชานาถ (หลวงปู่เปิ่น ฐิตคุโณ ) วัดบางพระ ต.บางแก้วฟ้า อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม