ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูทีครับขุนแผนสามสาวพิสวาส  (อ่าน 6631 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ผมดูไม่เป็นครับ ผมเช่าจากร้านแห่งหนึ่งในบางลำพูงามวงวานเมื่อปีก่อน แต่ในส่วนตัวก็คิดว่ารุ่นนี้ไม่น่ามีปลอม เพราะผมคิดว่าไม่น่าคุ้มกับการทำปลอม เพราะรุ่นที่ด้านหลังมีม้าเสพคนนิยมมากกว่าทั้งไทยและสิงคโปร์
ตอนผมไปเช่าร้านเขามีของหลวงปู่ชื่นเยอะมาก ใส่ถุงไว้มี20-30กล่องได้แต่มีรุ่นนี้อยู่2-3องค์ครับ  แต่ยังไงก็ขอความคิดเห็นจากพี่ๆในเว็บหน่อยนะครับ ว่าแท้หรือไม่ครับ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูทีครับขุนแผนสามสาวพิสวาส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 02:27:08 »

ขอโทษนะครับถ้ารูปไม่ค่อยชัดสุดความสามารถผมแล้วจริงๆครับนั่งหามุมถ่ายอยู่นานมาก
ขอบพระคุณอย่างสูงทุกความคิดเห็นนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูทีครับขุนแผนสามสาวพิสวาส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 02:40:59 »
เออแต่ผมเกือบลืมเล่าไปครับว่าเคยมีประสบการณ์ตรงที่ว่าผมเคยบนกุมารว่าให้ช่วยดลจิตให้ผู้หญฺงคนนึงมีใจให้กับผม ถ้าสำเร็จจะให้นำแดง แล้วมีอยู่วันนึงก็มีเพื่อนผมซึ่งเป็นเพื่อนผู้หญฺงคนนั้นมาบอกว่า คนที่ผมหมายปองเนี่ยเขาชอบผมอยู่นะ ผมก็เลยจีบๆดูก็ปรากฏว่าได้คุยกันทุกวัน
แต่ไอผมก็ดันลืมแก้ที่ขอไว้ไม่ได้ให้นำแดง แล้วอยู่ดีๆผมก็โดนผีอำ3คืนซ้อนเลย ปกตินี่ผมไม่เคยเชื่อเรื่องผีอำผมเรียนวิทมาผมคิดว่าจะเป็นอาการดีเลย์ของสมอง แต่เจอกับตัวเองทีไม่ได้คิดเรื่องเหตุและผลเลยครับ เพราะตกใจมากขยับไม่ได้ ผมพยายามสวดมนต์หรือเรียกใครก็ขยับไม่ได้อยู่ดีจนผลอยหลับไป พอมาคืนสองโดนผีอำอีกผมก็ไม่เอะใจพอดิ้นหลุดได้ผมดันไปหยิบพระองค์นี้มาคล้องคอเพราะคิดว่าโดนผีมาขอส่วนบุญ ในที่สุดคืนที่3 ผมดิ้นสุดแรงก็ยังไม่หลุด แล้วอยู่ดีๆผมก็นึกคาถาพระพุทธเจ้าปราบมารได้ไงก็ไม่รู้ อันที่จริงตอนแรกผมไม่รู้ว่าคาถาอะไรหรอกครับ แต่ท่องไป5-6คำ พอท่องเสร็จปรากฏว่าหายครับ ตอนนั้นผมนึกถึงพระพุทธเจ้า หลวงปู่เปิ่น และแม่ผม ตื่นเช้ามาเลยไปรีบหาในหนังสือสวดมนต์จึงถึงบางอ้อเลยครับ ว่าเป็นคาถาอะไร แล้วผมก็เลยไปซื้อนำแดงมาไหว้จากนั้นก็ไม่เคยเจอผีอำอีกเลย
ตัวผมเองกล้าพูดเลยว่าเจอมาจริงๆแต่ไม่รุ้ว่าเกี่ยวกับพระขุนแผนองค์นี้หรือป่าว แต่ที่แน่ๆตอนโดนผีอำนี่ผมไม่อุปทานไปเองแน่
พอแล้วครับกับการโดนผีอำ ผมคิดว่าผมน่าจะเรียกว่าอาการผีอำเพราะว่า เหมือนโดนคนกดทับหายใจลำบากดิ้นไม่ได้เรียกใครไม่ได้ ตอนนั้นอยู่ลักษณะที่กึ่งหลับกึ่งตื่น ถ้าจะดิ้นหลุดก็จะหมดแรงมากๆและพอหลับไปก็จะโดนแบบนี้อีกคืนละ2-3รอบจนหลับยาวยันเช้าไปเลย
ที่เล่าๆมาผมก็แค่อยากเล่าประสบการณ์ให้ฟังเฉยๆครับ มิได้มีเจตนาอื่นใด ถ้าสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมดผมเข้าใจผิดไปเองก็ขออภัยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 08:07:25 »
แบบนี้ป่าวครับ ?? ??  ผมก็มีนะ ..........  วัดตาอี ครับ ด้านหลังยังมีพลายดูดรก

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 08:11:12 »
ใช่ ของ หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จังหวัด บุรีรัมย์ รึป่าว ผมว่าช่ายแน่ บ้านผมเอง ผมอยู่ บร. วัดตาอี อยู่ แถว บ้านด่าน? จะมีอีก พิมพ์นะครับ เป็นรุ่นนี้แหละ แต่ จะมีพลอย แดง ฝัง ครับ ตรงอกขุนแผน หลวงปู่ ท่านเก่งวิชา ทางเขมร ครับ แถวนี้มีแต่ของเขมร เลย? คุณไสย เยอะมาก ประเภท มนต์ดำ - เสน่ห์ยาแฝด ยาสั่งเป็น สั่งตาย แรงนะรุ่นนี ของเขมรแรงจริงๆ ไม่ต้องลองก๋รู้ พูดแล้วขนลุก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2550, 08:13:37 โดย ๛พุทธานุภาพ๛ »
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 08:30:44 »
ใช่ครับของหลวงปู่ชื่น วัดตาอี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 11:52:13 »
ใครมีคาถาปลุกก็รบกวนช่วยลงให้ จะเป็นพระคุณอย่างสูงนะครับ
อยากได้คาถาเฉพาะรุ่นนี้เลยอะครับ
ขอบพระคุณครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 12:46:19 »
เกบไว้นานเหมือนกันอ่ะ อิอิ ท่านเก่ง ม้าเสพนาง มาก........

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 10:12:48 »
อืม ม้าเสพนางของดีที่กำลังจะสูญหายไป  เสียดายนะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 06:21:01 »
อืม ม้าเสพนางของดีที่กำลังจะสูญหายไป? เสียดายนะ

ไม่สูญหรอกป๋า แต่ไม่ค่อยทำเพิ่มกัน แต่ ประสบการณ์ที่มากมาย ยังอยู่ลึกๆๆ ในใจหลายๆๆ คน  ;D

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 08:01:09 »
ว่าแต่ไม่มีใครรู้คาถาปลุกเลยหรอครับ ผมหาตั้งนานยังไม่เจอเลยครับ รบกวนใครรู้ช่วยบอกทีครับผม

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 11:28:32 »
เอาคาถา นี้ไป ใช้ก้ได้
นะโม 3 จบ
นะ-ลุ่ม
โม-หลง
พุท-งง
ธา-งวย
ยะ-ละลวย
โอมด้วย สุนะโมโล นะโมพุทธายะ ... หรือ นะรักกูจนตัวตาย โม อย่าคลาย พุท อย่าลืม ยะ รักกูไม่ลืมเลย ขอจิตขุนแผนเข้าสู่กาย ขอนะขุนแผนทั้งหลายจงอยู่หน้า ให้มีเสน่ห์เมตตาตลอดไป ใครเห็น ใครรัก ใครทัก ใครชม ให้มีคนนิยมตามกู สุนะโมโล นะโมพุทธายะ ...

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พ.ค. 2550, 01:01:32 »
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พ.ค. 2550, 12:29:13 »
ว้าว.....ขุนแผนอีกแล้ว.....  ฮิฮิ        :005:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 พ.ค. 2550, 06:22:38 »
อยากได้แต่ม่ายมีตังค์ หุหุหุ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พ.ค. 2550, 12:13:43 »
อยากได้มั่งอ่ะ...เด๋วจาลองขึ้นพันธ์ทิพย์งามวงศ์วานดู...

แต่ตอนนี้อยากได้อิ้นคู่มหาเสน่ห์มากกว่า...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พ.ค. 2550, 12:41:23 »
อยากได้บูชาไวมั้ง

ออฟไลน์ สาริกาล่องลม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 พ.ค. 2550, 01:08:18 »
รุ่นนี้นายทุนสร้างปล่าวครับ หรือวัดสร้างเอง

ออฟไลน์ noom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ก.ย. 2550, 04:56:39 »
ผมก็มีเหมือนกันครับ ด้านหน้า สอบถาม หนุ่ม.......................ห้ามโพสเบอร์โทร หรือข้อความ เชิงซื้อขายวัตถุมงคล ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2550, 06:06:26 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ noom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 ก.ย. 2550, 04:57:43 »
ด้านหลัง ฝังตะกรุดด้วยครับ หนุ่ม 089-786.XXXX ...............ห้ามโพสเบอร์โทร หรือข้อความ เชิงซื้อขายวัตถุมงคล ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2550, 06:07:56 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 พ.ค. 2551, 08:37:33 »
คาถาบูชา ภาวนา 3 จบนะจ๊ะ
นะจุมจุม โมจุมจุม พุทจุมจุม ธาจุมจุม ยะจุม จุม จุม จุมสาวหะ นะเมตตา ปันจะพุทธา นะมามิหัง เมตตากรุณา

คาถาแท้จ้ะ แต่ของกระผมพระไม่แท้จ้ะ - - โคตรเศร้าเลยจ้ะ

ขอให้ได้แท้ๆกะเค้ามั่งเต๊อะ รักเขาจนไม่เปนอันกินอันนอนแล้ว ดันไปชอบทอม จีบไงก็ไม่ติด
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็