ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับสักยันต์ชูชกค่ะ  (อ่าน 9781 ครั้ง)

ออฟไลน์ sook

• ทุติยะ
  • **
ตอนไปสัก เปิดเวปเกี่ยวกับรูปยันต์ อยากได้ยันต์พุฒซ้อน วันไปสักก็ขอหลวงพี่หนึ่ง
แต่ไม่แน่ใจว่าท่านได้สักให้หรือเปล่า และก็ลืมถามค่ะ พอเดินออกมา ถามคนอื่น เค้าว่าสักนะ ไม่ก็ 7แถว

เลยเข้าไปสักกับหลวงพี่ปราโมชย์ ตอนจะสักก็ขอพุฒซ้อน ท่านบอกว่าสักแล้ว นี่แหละพุฒซ้อน ด้วยความที่เปิดเวปเกี่ยวกับรูปยันต์และความหมาย ก็อยากได้เกี่ยวกับความร่ำรวย ในเวปบอก ใครที่ต้องการความร่ำรวยให้สักชูชก ก็เลยขอให้ท่านสักให้

พอวันรุ่งขึ้นกินข้าวกับแม่เพื่อน แล้วเค้าทักว่า สักทำไม หาเรื่องใส่ตัว เราก็เลยใจเสียเลยค่ะ

ขอความหมายชัดๆของยันต์ชูชกด้วยค่ะ ผู้หญิงสักมีข้อเสียอะไรไหมค่ะ ลองเสริชๆดู เค้าบอกว่า ราศีอาจหมองและดูแก่กว่าวัย
อันนี้าสำคัญมากกกกกกกกกกกกก ผู้หญิงรักสวยรักงามกันทุกคนใช่ไหมค่ะ

ช่วยตอบทีค่ะ กลุ้มใจมากเลย เล่นมาทักแบบนี้ ใจเสียเลยค่ะ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ขอถามเกี่ยวกับสักยันต์ชูชกค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 12:38:29 »
อย่ากังวลใจไปเลยครับ
หากเราทำแล้วเราสบายใจโดยที่ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำไปเถิดครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอถามเกี่ยวกับสักยันต์ชูชกค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 09:11:32 »
อย่าเป็นกังวลใจ อยากได้เรื่องไหน เรื่องการงาน ร่ำรวย ลองขอพระอาจารย์ดูครับ
ลองดูถ้ามีปู่ชูชกสักสิบองค์บนหลังเรา แล้วเรานอนอยู่บ้านเฉยๆไปวันๆ จะรวยเมื่อไหร่ครับ
ยันต์ที่นอกจากชูชก เรื่้องการงาน ร่ำรวย รอพี่ๆ มาแนะนำ เพื่อเป็นประโยชน์ในการสักต่อไปครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 10:52:36 »
เรื่องของเรื่องสักไปแล้วค่ะ เราก็อยากรู้ว่ามีผลเสียอะไรบ้างไหม

บางเวปก็บอกว่า คนธรรมดาห้ามท่องคาถา บางเวปก็บอกว่าดี บางเวปก็บอกว่าจะทำให้ราศีหม่นหมอง ผิวหนังแก่กว่าวัยอันควร

อยากรู้อะค่ะว่า ต้องทำยังงัยถึงจะถูกต้อง

ปล ส่วนประวัิติขอความกรุณาไม่ต้องโพสนะค่ะ ทราบมาบ้างค่ะ ขอความหมายของยันต์ที่แท้จริงดีกว่าค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 11:07:25 »
อย่าเป็นกังวลใจ อยากได้เรื่องไหน เรื่องการงาน ร่ำรวย ลองขอพระอาจารย์ดูครับ
ลองดูถ้ามีปู่ชูชกสักสิบองค์บนหลังเรา แล้วเรานอนอยู่บ้านเฉยๆไปวันๆ จะรวยเมื่อไหร่ครับ
ยันต์ที่นอกจากชูชก เรื่้องการงาน ร่ำรวย รอพี่ๆ มาแนะนำ เพื่อเป็นประโยชน์ในการสักต่อไปครับ

ใช่ครับเห็นด้วยเลยครับ สักไปเยอะ แต่นอนเฉยๆ ไม่ทำอะไรเลย จะรวยได้ไงครับ

สำหรับการสักยันต์นะครับ ผมว่าเป็นความเชื่อและความนับถือส่วนบุคคลครับ อย่าได้กังวลไปเลยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 08:52:56 »
 :069:อย่าไปกังวลครับ :069:...เป็นเพียงความเชื่อของแต่ละที่ไป :050:...และอย่าลืมว่าวิชาการสักยันต์นั้น...เป็นศาสตร์แขนงหนึ่งที่ช่วยในเรื่องของกำลังใจแก่ผู้ที่ได้ยันต์นั้นๆไป...และที่สำคัญท่านพระอาจารย์หรือท่านอาจารย์ที่กรุณาประสิทธิ์ประสาทให้แก่ลูกศิษย์ท่านย่อมเลือกสิ่งที่ดี...และเห็นว่าควรดีแล้ว..แก่ศิษย์ท่านนั้นๆ...ถ้าเห็นว่าไม่ดีหรือมีข้อเสียอย่างไรท่านจะบอกก่อนหรืออาจไม่สักให้ครับเพราะท่านต้องศึกษาสายวิชาของท่านมาดีแล้ว...เพราะฉะนั้นขอให้สบายใจและรักษาให้ดี...อย่าลืมหมั่นทำความดีด้วยนะครับ... :093: :054:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 10:29:37 »
เรื่องของเรื่องสักไปแล้วค่ะ เราก็อยากรู้ว่ามีผลเสียอะไรบ้างไหม

บางเวปก็บอกว่า คนธรรมดาห้ามท่องคาถา บางเวปก็บอกว่าดี บางเวปก็บอกว่าจะทำให้ราศีหม่นหมอง ผิวหนังแก่กว่าวัยอันควร

อยากรู้อะค่ะว่า ต้องทำยังงัยถึงจะถูกต้อง

ลายสักทุกลายไม่เคยทำให้ใครเสียหาย เว้นเสียจากตัวของเราทำไม่ดีทำไม่ถูกไม่ต้อง
ไม่ต้องคิดมากเลย ให้จำใส่ใจไว้ว่ามีศรัทธา ปาฎิหาริย์เกิด เหตุที่ท่านมาสักเพราะศรัทธาหรือไม่
ลุงเองสักน้ำมันชูชกมาสองลาย ไม่เห็นเป็นอย่างที่คุณกังวลเลยยังหนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวอยุ่เลย..ขอให้โชคดีนะจ๊ะ
..............................................ลุงต้อผู้ไม่ยอมแก่..................

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.พ. 2554, 03:58:36 »

ลายสักทุกลายไม่เคยทำให้ใครเสียหาย เว้นเสียจากตัวของเราทำไม่ดีทำไม่ถูกไม่ต้อง
ไม่ต้องคิดมากเลย ให้จำใส่ใจไว้ว่ามีศรัทธา ปาฎิหาริย์เกิด เหตุที่ท่านมาสักเพราะศรัทธาหรือไม่
ลุงเองสักน้ำมันชูชกมาสองลาย ไม่เห็นเป็นอย่างที่คุณกังวลเลยยังหนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยวอยุ่เลย..ขอให้โชคดีนะจ๊ะ
..............................................ลุงต้อผู้ไม่ยอมแก่..................

ขอบคุณมากค่ะ ได้ยินอย่างงี้ก็สบายใจสุดๆ