ผู้เขียน หัวข้อ: เช้านี้ฝันร้าย...ฝันว่าจะโดนทำร้าย  (อ่าน 3877 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสมัครเมื่อวานนี้ ตามคำแนะนำของสมาชิกท่านหนึ่ง เมื่อเดือนก่อน

เมื่อคืนที่ผ่านมา เลยเปิดอ่านเรื่อง ... ประสบการณ์วิญญาณ หลายเรื่อง อ่านจนประมาณตี1
ถึงได้เข้านอน............ก็นอนหลับเป็นปกติจนกระทั่งใกล้เช้า ช่วงตี4-5
ได้ตื่นขึ้นมาเข้าห้องตามปกติ แล้วจึงเข้านอนต่อเพราะผมไปทำงานสายตามปกติ(กิจการส่วนตัว)

ล้มตัวลงนอนครู่เดียวก็หลับต่อเลย.............แต่คราวนี้กลับฝัน....

ฝันว่า ตัวเองนอนอยู่ข้างชายคนหนึ่งไม่ทราบชื่อ อยู่ริมถนนหน้าบ้านไม้หลังหนึ่ง(บ้านสมัยเก่า)
ลักษณะการนอนจะนอนกลับหัวกัน ห่างกันประมาณ 1 ศอก ในความเข้าใจขณะนั้น เข้าใจว่าชายคนนั้นตายไปแล้ว
และขณะเดียวกันภรรยาของผู้ตายซึ่งนั่งอยู่หน้าบ้าน โกรธและเข้าใจ(ผิด)ว่าเราเป็นสาเหตุให้สามีเธอตาย
เธอจึงได้คว้าจอบ เงื้อเตรียมฟันลงมาที่ขา เราก็ตกใจกลัว จนละเมอร้องเสียงหลง...........อย่าๆ....ช่วยด้วย!!!
แล้วก็ตื่นขึ้นด้วยความตกใจ!!! :074: :075: หลังจากหลับไปไม่นานนัก ซึ่งเวลาช่วงนั้นก็ยังเป็นเวลาประมาณก่อนตี5

รู้สึก มึนงง!! กับความฝันมาก แต่สัปดาห์นี้ ตั้งใจอยู่แล้วว่าจะไปทำบุญ

ท่านที่อ่านแล้วมีข้อแนะนำประการใด โปรดชี้แนะด้วยครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: เช้านี้ฝันร้าย...ฝันว่าจะโดนทำร้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 11:52:54 »
ดีครับ ฝันร้ายจะกลายเป็นดีครับผม ไม่ต้องถึงขนาดไปทำบุญหรอกครับ แค่ใส่บาตก็พอ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เช้านี้ฝันร้าย...ฝันว่าจะโดนทำร้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 12:26:21 »
ฝันร้ายจะกลายเป็นดี โบราณท่านว่าไว้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 01:36:06 »
ทำบุญตักบาตรและอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรเพื่อให้ฝันร้ายกลายเป็นดีครับ :075:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 03:27:19 »
ขอแสดงความขอบคุณ คุณfork0 คุณderbyrock  คุณberm
รู้สึกยินดีกับเวปดีดี และมิตรสหายเช่นท่าน แล้วจะนำบุญกุศลมาฝากครับ

วันนี้เที่ยง.........ได้มีผู้ใหญ่หนึ่งได้มานำเสนอธุรกิจที่ดี(เพิ่งกลับเมื่อครู่นี้)
ผมหวังว่าจะเป็นสิ่งที่ดีสำหรับอาชีพการงานต่อไป

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.พ. 2554, 07:06:37 »
 บางครั้งความฝันก็เป็นการบอกเรื่องราวอะไรบางอย่างกับเรา ทั้งดีและไม่ดี
ใช้ชีวิตทุกวันอย่างไม่ประมาท และหมั่นทำบุญ บุญจะรักษาครับ  ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2554, 07:07:03 โดย อภิรัตน์ »

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.พ. 2554, 09:51:29 »
บางครั้งความฝันก็เป็นการบอกเรื่องราวอะไรบางอย่างกับเรา ทั้งดีและไม่ดี
ใช้ชีวิตทุกวันอย่างไม่ประมาท และหมั่นทำบุญ บุญจะรักษาครับ  ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ  :001:
ขอบคุณครับ
ปล...ช่วงนี้เครียดๆด้วยครับ