ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อปี30 รบกวนทีครับ  (อ่าน 1014 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
รูปหล่อปี30 รบกวนทีครับ
« เมื่อ: 19 ก.พ. 2554, 09:31:32 »
คือ ผมกำลังตัดสินใจเช่าบูชาพระหลวงปู่อยู่รุ่น หนึง ครับ

มีพี่ชายที่รู้จักรกันนำมาเสนอให้ แต่ยังไม่กล้าตัดสินใจ บูชามาครับ เพราะตัวกระผมเองยังไม่เซียนพอ

เลยจะมารบกวนถามพี่ๆหน่อยว่า หล่อสร้างสะพานปี 30 ของหลวงปู่ที่นั่งหัวเสืออะครับ มีเก๊ทำมาไหม แล้ว สังเกตุตรงไหน

ถ้าพี่ๆคนไหนมีภาพประกอบให้ดูด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ แล้ว สร้างเนื้ออะไรมั่งครับ รูปหล่อปีนี้

รบกวนทีนะครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อนเลยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: รูปหล่อปี30 รบกวนทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2554, 10:18:33 »

มีทำเลียนแบบครับ อย่าว่าแต่ปี ๓๐ เลยครับ เหรียญ ๑๒ สิงหา ๔๑ ห่างกัน ๑๑ ปียังมีทำเลียนแบบเลยครับ เพราะวัตถุมงคลของหลวงพ่อ มีพุทธคุณทุกรุ่นนะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 08:26:18 »
องค์นี้ของผมเองครับ..ปี30ของปลอมครับลองศึกษาเปรียญเทียบดูครับ

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.พ. 2554, 08:00:22 »
รูปหล่อปี30 หลวงพ่อนั้งหัวเสือ ถ่าเป็นเนื่อทองเหลือง ตีเก๊ได้เลย!!
จากประสบการณ์จริง โดนมาเยอะแล้ว :075:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน