ผู้เขียน หัวข้อ: ...เดินดุ่มๆ..แถวๆจตุจักร  (อ่าน 3510 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...เดินดุ่มๆ..แถวๆจตุจักร
« เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 02:43:56 »
 O0...สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระที่น่านวดฝ่าเท้าถึงปลายกระหม่อมทุกท่าน..
...เนื่องจากวัดอาทิตย์ที่20ก.พ.2554กระผมว่างครับประกอบกับเบื่ออากาศร้อนๆที่บ้านมาก..
...ก็เลยนึกอยากออกไปเดินเล่นคลายร้อนเสียหน่อย..
...กระผมไม่ได้เข้าไปเดินห้างที่ไหนหลอกนะครับตามประสาคนเบี้ยน้อย..หอยน้อย..
...บอกตรงๆนะครับ..ทุกวันนี้กระผมเสื้อบางตัวก็ใช้ของมือสอง..กางเกงบางตัวก็ใช้ของมือสอง..
...รองเท้าผ้าใบก็ใช้ของมือสอง..แต่กางเกงในกระผมใช้ของมือหนึ่งนะครับ..
...กระผมเดินเลาะริมรั๊วตลาดนัดสวนจตุจักร..เดินข้ามฝั่งไป..เดินไปเรื่อยๆจนถึงย่านสะพานควาย..กระผมก็เลยถือโอกาสอุดหนุนคนไทยด้วยกันครับ..
...มาดูกันครับว่ากระผมได้อะไรติดไม้ติดมือกลับบ้านมาบ้าง

องค์แรกครับนั่งหมูพิมพ์เล็กของหลวงพ่อเปิ่น เนื้อนวะโลหะครับ..ตอนแรกมองไกลๆนึกว่าเนื้อทองแดง แต่พอพลิกด้านหลังดู..โอ้ว..

ชุดที่สองครับ..ใช้แว่นส่องพระคู่กายส่องอยู่แป๊ปนึง..ธรรมดากระผมมีเนื้อเงินปลดหนี้รุ่นสองอยู่แล้ว..วันนี้ดวงดีครับได้รุ่นหนึ่งมาบูชาด้วย..รุ่นนี้ท่านใดเจอบูชาไว้ดีแน่นอนครับ..ประสบการณ์มากมายใช้แทนพญาเต่าเรือนรุ่นแรกของหลวงปู่หลิวได้เลย..แถมด้วยรูปหล่ออุดกริ่งสวยๆของหลวงปู่หลิวอีกจำนวนนิดหน่อย

...ปิดท้ายก่อนกลับบ้านครับ..เห็นวางเด่นเป็นสง่ารูปหล่อโบราณเบ้าทุบรุ่นหนึ่งเนื้อขี้นกเขาเปล้าของหลวงพ่อคง วัดเขากลิ้งครับ..

...สุดท้ายนี้ท่านใดเข้ามาชม..กระผมขอให้ท่านมีสุขภาพที่ดี..การงานที่ดีๆ..การเงินที่ดีๆ..และมีโชคลาภที่ดีๆเข้ามานะครับ.. :054:(อย่ารอให้โชคลาภเดินมาหาเราอย่างเดียว เราต้องเดินเข้าไปหาโชคลาภบ้าง)..
ปล.ไม่ขอบอกราคาพระนะครับ..  :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ...เดินดุ่มๆ..แถวๆจตุจักร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 03:03:39 »

สวยๆทั้งนั้นนะครับ คนเบี้ยน้อยหอยน้อย เก็บแต่พระหลักๆนะครับท่านRonaldo 2007  :095: :095:  (อย่ารอให้โชคลาภเดินมาหาเราอย่างเดียว เราต้องเดินเข้าไปหาโชคลาภบ้าง) เดินหาโชคลาภหรือว่าเดินหาบูชาพระมาเก็บนะครับ  :095: :095: :095:ขอแซวนิดๆนะครับสำหรับบุคคลหนึ่งที่เป็นคอเดียวกัน เก็บไว้มากๆ ระวังกรุแตกนะครับ  :004: :004: :004: ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2554, 03:03:59 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ...เดินดุ่มๆ..แถวๆจตุจักร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 04:09:38 »
ขยันเดินหน่อย ก็ได้ของดีเข้าคลังอย่างนี้แหละครับ วันหลังก็ชวนผมมั่งนะครับ อิๆ :004:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 04:14:33 »
งามๆทั้งนั้นเลยน๊ะท่าน Ronaldo 2007   :079:  :079:  :079:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 06:31:25 »
โหเพียบเลยครับพี่ สวยๆทั้งนั้น  :015:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 08:31:11 »
ขอบคุณท่าน Ronaldo 2007 ที่นำมาให้ชมครับ ของดีๆทั้งนั้นเลยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 08:57:57 »
ไม่ได้เจอกันนานพอควรเลยน่ะ ไว้ผ่านไปแถวร้านจะแวะไปสนทนาด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 09:57:33 »
นี่แค่เดินเล่นหรอครับพี่ฟอร์ด สบชัย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:05:52 »
ได้ของดีมาเยอะจังครับ ...  :016:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 07:02:00 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 02:07:20 »
ทำไมของผมไม่โชว์รูป.. :074:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.พ. 2554, 04:14:05 »
ของดีๆทั้งนั้นเลยครับท่าน ว่างๆต้องแวะไปบ้างหละ..ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 08:47:58 »
สวยงามดีแท้ครับท่านพี่น้อง
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มี.ค. 2554, 07:15:44 »
สวยทุกองค์ครับ
รักและศรัทธา