ผู้เขียน หัวข้อ: ท่ารถตู้ไปวัดที่อนุเสาวรีย์ อยู่ตรงไหนหรอครับ  (อ่าน 4828 ครั้ง)

ออฟไลน์ rave-mater

• ทุติยะ
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
     ถ้าจากอนุเสาวรีย์ ไปที่วัดโดยตรงคงไม่มีเพราะว่ารถวิ่งไปองค์พระ
คงต้องลงที่ท่านาแล้วต่อรถแล้วละครับสำหรับไปวัดบางพระ
  ผิดพลาดอย่างไรขออภัย
 รถตู้ไปตลาดนครชัยศรี มีให้ขึ้นได้ที่หน้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า หรือเปล่า? ผมไม่ได้ขึ้นนานแล้วเหมือนกัน
ประมาณ 12-13 ปีแล้วกระมั่งครับ
   คงต้องรอข้อมูลท่านต่อไป

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นมี2แถวใหญ่ขึ้นรถที่พระประโทนไปวัดลำพญา :090:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
รถตู้จากเสาวรีย์ชัยไปวัดไม่มีครับมีแค่วิ่งผ่านโลตัสท่านา
นั่งรถตู้หน้าเซนทรัลปิ่นเกล้าไปลงแฟมิลี่นครชัยศรีแบบพี่ Gearmour บอกดีกว่าครับ
หรือลองค้นหาวิธีเดินทางจากกระทู้เก่าๆได้ครับมีเพื่อนสมาชิกให้ข้อมูลการเดินทางไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ SoLoMoND

• ตติยะ
    • อีเมล
เห็นทีว่าจะต้อง ขึ้นรถ 2 ต่อเลยหล่ะครับ

ถ้ามาจากทางอนุเสาวรีย์ หั้ยไปขึ้นหน้าเซ็นจูรี่ จะเป็นรถตู้997  กรุงเทพ-นครปฐม ราคา 40 บาทครับ นั่งมาลงได้2ที่ 
1.โลตัสท่านา(บอกคนขับด้วยครับ)  เมื่อถึงโลตัสท่านา ให้เดินข้ามสะพานลอย แล้วเดินไปที่ทางแยกครับผม  แล้วข้ามไปรอรถฝั่งตรงข้าม   จะมีป้ายรถเมล อยู่ใกล้ๆกับร้านค้า ให้รอรถสี ส้มแดง ของ ส.ธีระสวัสดิ์ นครปฐม-ดอนตูม ให้สังเกตุว่าป้ายเล็กๆหน้ารถเขียนว่าบางพระหรือเปล่าครับ ถ้าไปไม่ถูก ถามวินมอเตอร์ไซแถวนั้นได้ครับ ว่าไปวัดบางพระรอรถที่ไหน
2ข้อนี้ไม่แนะนำนะครับ เพราะไกล แต่เผื่อไว้สำหรับ หลับเลย คือนั่งไปลงที่ท่ารถตู้เลย  เมื่อลงแล้ว เดินตรงไปเรื่อยๆ จะเจอรถเมล์เขียนว่า นครปฐม -ดอนตูม ให้สังเกตุป้ายหน้ารถนะครับว่าบางพระหรือเปล่า  ถ้าเป็นบางพระขึ้นโลดเลยครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
เคยจ่ายค่ารถ 60 ตลอดอะจากอนุสาวรีย์ ไม่เคยถามลงท่านาเท่าไหร่ ถืงท่านาถ้ารีบก็นั่งสามล้อตุ๊กๆ 100 บาทค่ะ
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมลงท่านนา จากอนุสารีย์ ก็ 60 ง่ะ 
ว่าแต่ ท่ารถตู้นครปฐมเข้า อนุสารีย์ชัย มันจอดตรงไหนหรือคับ
สว่นมากผมก็รอหน้าโลตัสล่ะคับ แล้วขึ้นรถคันที่ว่างๆอะครับ มีหลายสายเลย อิอิ ถ้ารถภมันไม่เต็ม มันจอดให้เราขึ้นแน่

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ขากลับขึ้นรถที่ท่ารถตู้บอกเป๋ารถเมล์ไว้ มาลงปิ่นเกล้าค่ะสุดสาย แล้วต่อรถเมล์ลงหนามหลวง

• ทุติยะ
  • **
ไปมาเเล้วครับ  ขอบคูณทุกท่าน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

ไปไหนมาบ้างครับ
     ยินดีด้วยครับ

• ทุติยะ
  • **

ไปไหนมาบ้างครับ
     ยินดีด้วยครับ
                             ไปลงนะหน้าทองมาคับ

พี่คับมีคนมาเล่าว่าระวังของจะเข้าตัวนี่จริงมั้ยครับ.....กลัวนิดนึง