ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์บ้านไกล  (อ่าน 1211 ครั้ง)

ออฟไลน์ hhpwut

• จตุตถะ
ศิษย์บ้านไกล
« เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 01:06:29 »
ถ้าผมไปสักยันต์ที่วัดบางพระ แล้วติดปํญหาว่ากลัวกลับไม่ทัน ที่วัดพอมีที่รับรองสามารถนอนค้างที่วัดได้หรือไม่ครับ
จากชัยนาทไปบางพระ รถโดยสารต้องใช้เวลาพอสมควร รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: ศิษย์บ้านไกล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 01:11:06 »
มีที่นอนครับ กระทู้เก่าๆ เข้าบอกอยู่ แต่ก็ไม่แน่ใจเพราะผมก็ไม่เคยนอนค้างเหมือนกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มี.ค. 2554, 02:30:27 »
หอสวดมนต์ ลองไปติดต่อสอบถามได้ที่สำนักงานวัดดบางพระครับ

ออฟไลน์ hhpwut

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มี.ค. 2554, 11:36:03 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Baron

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มี.ค. 2554, 04:03:34 »
ขอแนะนำหลวงพี่พันธ์ วัดโคปูน สิงห์บุรี ติดสายเอเชีย ก็เป็นพระอาจารย์ที่สักสายวัดบางพระอีกองค์นึงครับ อยู่ใกล้ๆ ชัยนาท ไม่ต้องเดินทางไกลครับ ผิดถูกต้องกราบขออภัยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค. 2554, 01:46:52 »
ขอแนะนำหลวงพี่พันธ์ วัดโคปูน สิงห์บุรี ติดสายเอเชีย ก็เป็นพระอาจารย์ที่สักสายวัดบางพระอีกองค์นึงครับ อยู่ใกล้ๆ ชัยนาท ไม่ต้องเดินทางไกลครับ ผิดถูกต้องกราบขออภัยครับ
หรืออีกข้อแนะนำนะครับ...ถ้าไปสักที่วัดบางพระลองสอบถามศิษย์ที่นั่งรอสักว่าใครอยู่แถวไหนบ้างบ้านผมอยู่ต่างจังหวัดขอติดรถไปลงที่รถบ.ข.ส.วิ่งผ่านที่จะกลับบ้านหรือขอคำแนะนำดูก็ได้ครับ....ศิษย์หลวงพ่อใจดีกันทุกคนครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา