ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครู บ้านอาจารย์หนวด  (อ่าน 4651 ครั้ง)

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไหว้ครู บ้านอาจารย์หนวด
« เมื่อ: 03 มี.ค. 2554, 03:26:25 »
ไหว้ครูบ้านอาจารย์หนวด วันเสาร์ 26 มีนาคม 2554

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ไหว้ครู บ้านอาจารย์หนวด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 2554, 08:16:01 »
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 11:57:42 »
จ้า.............รับทราบจ้า.............. :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ numanix

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 12:34:10 »
บ้าน อ.หนวด  อยู่ที่ใหนครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 12:41:43 »

บ้าน อาจารย์หนวดท่านอยู่ อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี ครับ ลองดูตามลิงค์นี้นะครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=14432.0

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Nutcha

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - pla20019@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 06:39:54 »
อยากไปร่วมพิธีด้วย ต้องจัดตารางชีวิตให้ลงตัว เพราะยังไม่เคยได้ไปเลยสักครั้ง :066:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 08:58:47 »
ผมก็อยากไปไหว้ครูที่บ้านอาจารย์ครับ อยากจะไปอยู่เหมือนกันครับไหว้ครูผมไปแต่ที่วัดบางพระแต่บ้านอาจารย์หนวดยังไม่เคยไปเลยสักครั้งครับ ผมกลัวเถ้าแก่จะว่าครับหาว่าหยุดงานต่อเนื่องกัน (ไม่เป็นไรครับถ้าว่าก็ว่าไปครับผมก็ขอใบลาออก)แค่นั้นเองครับ 05; กราบสวัสดีอาจารย์หนวดครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2554, 09:01:34 โดย รุท หมัดหนักครับ »

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มี.ค. 2554, 10:10:40 »
อยากไปอยู่ครับมีสักหรืออะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับช่วยแจ้งหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มี.ค. 2554, 09:35:29 »
ขออนุญาต สอบถามนะครับ  ที่บ้านอาจารย์หนวดนี่ท่าน ก็สักเหมือนกับวัดบางพระเลยใช่ไหมครับ แล้วค่ายกพาน เท่ากับทางวัดไหมครับ 
สนใจสักกับ ท่านอยู่เหมือนกันครับ พอดีบ้านผมอยู่อำเภอด่านช้าง จ. สุพรรณบุรี ไปอีกประมาณไม่กี่กิโล ก็ถ้ำธารลอดแล้วล่ะครับ
ตอนนี้สักกับพระอาจารย์แป๊วอยู่

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มี.ค. 2554, 01:47:33 »
ขออนุญาต สอบถามนะครับ  ที่บ้านอาจารย์หนวดนี่ท่าน ก็สักเหมือนกับวัดบางพระเลยใช่ไหมครับ แล้วค่ายกพาน เท่ากับทางวัดไหมครับ  
สนใจสักกับ ท่านอยู่เหมือนกันครับ พอดีบ้านผมอยู่อำเภอด่านช้าง จ. สุพรรณบุรี ไปอีกประมาณไม่กี่กิโล ก็ถ้ำธารลอดแล้วล่ะครับ
ตอนนี้สักกับพระอาจารย์แป๊วอยู่

จากลูกศิษย์ อาจารย์หนวด  

ทุกอย่างเหมือน ที่วัด ครับ 25 บาท เหมือนกัน

ส่วน พานครู ผมเคยสักที่บ้านท่าน
แค่ ไม่เท่าไรเอง 60 กว่า บาท มั้ง
ถ้ามี ก็เตรียมมาก็ได้ ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่

ที่สำคัญ คิวไม่มียาวเหมือนที่วัด เพราะว่าส่วนมาก คนแถวนั้นจะมาขอท่านสักช่วงเย็น ๆ เลยวันทั้งวันอาจไม่มีการสัก บางทีท่านก็อาจขึ้นไปบนเขา  บางทีท่านก็นอนเล่นพักผ่อนอยู่กับครอบครัว   ต้องลองโทรนัดหมายดูครับ

ไหว้ครู บ้าน อาจารย์หนวด เสาร์ที่ 26 มีนาคม 2554

แล้วเจอกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2554, 01:55:19 โดย sorawat »

ออฟไลน์ numanix

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มี.ค. 2554, 06:24:22 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มี.ค. 2554, 01:21:10 »
ขออนุญาต สอบถามนะครับ  ที่บ้านอาจารย์หนวดนี่ท่าน ก็สักเหมือนกับวัดบางพระเลยใช่ไหมครับ แล้วค่ายกพาน เท่ากับทางวัดไหมครับ  
ขอบคุณครับพี่

จากลูกศิษย์ อาจารย์หนวด  

ทุกอย่างเหมือน ที่วัด ครับ 25 บาท เหมือนกัน

ส่วน พานครู ผมเคยสักที่บ้านท่าน
แค่ ไม่เท่าไรเอง 60 กว่า บาท มั้ง
ถ้ามี ก็เตรียมมาก็ได้ ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่

ที่สำคัญ คิวไม่มียาวเหมือนที่วัด เพราะว่าส่วนมาก คนแถวนั้นจะมาขอท่านสักช่วงเย็น ๆ เลยวันทั้งวันอาจไม่มีการสัก บางทีท่านก็อาจขึ้นไปบนเขา  บางทีท่านก็นอนเล่นพักผ่อนอยู่กับครอบครัว   ต้องลองโทรนัดหมายดูครับ

ไหว้ครู บ้าน อาจารย์หนวด เสาร์ที่ 26 มีนาคม 2554

แล้วเจอกันนะครับ
ขอบคุณครับท่านพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2554, 01:22:20 โดย โจ๊กสุพรรณบุรี »