ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสักราหูอมจันทร์บ้างครับ  (อ่าน 7272 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ใครสักราหูอมจันทร์บ้างครับ
« เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 04:10:35 »
ที่วัดบางพระมีมั้ย อยากทราบน่ะครับ มีรูปให้ดูมั้ยครับ เป็นยันต์คงกะพัน หรือเมตตาครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ใครสักราหูอมจันทร์บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 04:32:17 »
ปัดเป่าสิ่งชั่วร้ายต่างๆ ราหู มี เทพ 12 ราศี เปน บริวาล ครับ คิดเอาเองล่ะกัน คงกะพันหรือเมตตา เด่นด้านแคล้วคลาดครับ  ;D

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: ใครสักราหูอมจันทร์บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 04:57:42 »
ราหูอมจันทร์แต่ไม่ใช่ของวัดบางพระจ๊ะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ โอ้เอ้

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 07:16:07 »
อยากได้มั่ง อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 07:41:06 »
หลังคุนKaitipเหรอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 07:45:00 »
เคยเห็นหลวงพี่นันสักให้อยู่นะครับ ตัวขนาดเล็ก ไม่ใหญ่เท่าไหร่

ผมไปไหว้ราหูที่วัดศรีษะทองบ่อยครับ ซื้อของไหว้ชุดละ 300 บาท ได้ของดำ 8 อย่าง

แล้วก็ไปถวายสังฆทานให้หลวงพ่อสวดแก้กรรมให้ด้วยครับ ช่วงนี้ราหูแทรกพระเสาร์ที่เสวยอายุ

ราหูมีทั้ง 2 อย่างนะครับ สุริยะราหู กับจันทรราหู บทสวดต่างกันครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 10:16:58 »
อิอิ  ;D

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 12:12:47 »
 :Dใช่คะหลังหยกเองแหละ....เรานับถือราหูมากเลยอยากไปบูชาราหูที่วัดศรีษะทองจังเลยยยย... :-*

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 01:49:51 »
:Dใช่คะหลังหยกเองแหละ....เรานับถือราหูมากเลยอยากไปบูชาราหูที่วัดศรีษะทองจังเลยยยย... :-*

ได้ มาจากที่ไหนเอ่ย .........