ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆฝากถามครับ เพื่อนสักจากสำนักอื่นมา(สายฆาราวาส)จะมาไหว้ครูที่บางพระ  (อ่าน 1084 ครั้ง)

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
อยากรู้ว่าถ้าเป็นคนที่สักมาจากที่อื่น(สายฆาราวาส)แล้วจะมางานวันไหว์ครูของวัดบางพระจะเป็นอะไรไหมครับ...

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ วัดบางพระยินดีต้อนรับครับ ส่วนเรื่องข้อห้าม ต้องไปสอบถามจากสำนักที่

ท่านไปสักมาก่อนนี้ ว่ามีข้อห้ามเรื่องการไปไหว้ครูของที่อื่นหรือไม่นะครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ครับผม เดี่ยวผมแจ้งให้เพื่อนทราบครับ