ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยคะว่ายันนี้มีชื่อว่าอะไร หลวงพี่แป๊วสักให้ไม่กล้าถามท่านน่ะค่ะ  (อ่าน 1883 ครั้ง)

ออฟไลน์ sherbet

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ไปสักกับหลวงพี่แป๊วมาไม่กล้าถามท่านเพราะไปสักกับท่านเป็นครั้งแรกน่ะค่ะ เกรงใจท่านค่ะเพราะคนเยอะมาก

• ทุติยะ
  • **
หรอคะ แล้วมีพุทธคุณด้านใดคะ ขอบคุณค่ะคุณแห้งคุง :005:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ยันต์ สองยอด ครับ
หรืออีกชื่อที่เรียก...นะพระฉิม...
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ คุณpuyusuk1 และ  คุณberm มากค่ะ

ออฟไลน์ ibatook

• ทุติยะ
  • **
เมตตาแบบไหนหรอค่ะเพราะได้มาเหมือนกัน
พุทธคุณด้านเมตตาครับ
เดินที ละย่างก้าวด้วยความตั้งใจ

ดีกว่า พูดคำหรูๆ ร้อยคำ หรือสร้างวิมานในอากาศ