ผู้เขียน หัวข้อ: ...เข้ามาชมเหรียญไหว้ครูและยันต์หนุมานเชิญธงกันครับ..  (อ่าน 3401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระทุกท่าน..
...ใกล้วันไหว้ครูเข้ามาทุกขณะแล้วนะครับโอกาสนี้ Ronaldo 2007ผู้น้อย..
...เลยนำเหรียญไหว้ครูเมื่อปี2544พร้อมทั้งรอยสักจากท่านพระอาจายร์ค่าครู25บาทมาให้ทุกท่านได้ชมกันครับ.. :054:

...สุดท้ายนี้กระผมขอฝากข้อคิดไว้กับผู้ที่มาสักไว้นิดนึง..กุศโลบายอย่างหนึ่งของตำนานสักวัดบางพระนั้น..ท่านจะให้ลูกศิษย์มาทำบุญที่วัดเรื่อยๆ..มาช่วยกันเป็นเจ้าภาพ..หรือมาช่วยเหลืองานการที่วัดบ้าง..เมื่อมาสักแต่ละครั้งอาจจะไม่ได้สิ่งที่หวัง..เพื่อฝึกให้เป็นคนใจเย็น..รู้จักการให้อภัยต่อผู้ทีมาทำบุญหรือผู้ที่สักด้วยกัน..และรู้จักให้รอ..เมื่อได้ลายสักที่หวังไว้แล้ว..ซึ่งบางท่านกว่าจะได้ยันต์ที่หวังไว้นั้นนานมาก..ศิษย์ผู้นั้นก็จะรักษาศีลปฏิบัติตนเป็นคนดีและรักษายันต์นั้นเอาไว้อย่างดี..เพราะว่ากว่าจะได้มานั้นไม่ได้มาแบบง่ายๆ..
ปล.ไม่ขอเอ่ยชื่อหลวงพี่นะครับ.. :077:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
หวัดดีครับ พี่โด้ สงสัยเหรียญจะมีเยอะ จำผมได้เปล่า  อิอิ

แต่ผมได้ยันต์หนุมาน นี้มาครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2554, 07:56:52 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :015:

ออฟไลน์ artcokes

• จตุตถะ
  • สัมมาอะระหัง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
ขอบคุณครับที่ให้ได้ชมครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยจัง ขอบคุณครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามครับท่าน ...  :016:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งดงามมากครับ