ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับ พระกลีบบัว เมฆพัด หลวงปู่บุญ  (อ่าน 2379 ครั้ง)

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
พระกลีบบัว เมฆพัด หลวงปู่บุญ ปกติ จะมีหลังปิดตา  กับหลังยันต์   แต่ที่ผมได้มาเป็นหลังลักษณะแบบปรกโพธิ์ 
สงสัยมาก ๆครับ ว่าของหลวงปู่บุญไหม  รบกวนไขความกระจ่างครับ

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ kuntep

• จตุตถะ
ไม่น่าใช่นะครับ พระกลีบบัวเนื้อเมฆพัดถ้าผมจำไม่ผิดสมัยก่อนจะมีการจัดสร้างออกมาเป็นพระโรงงานแต่มีบางหลวงพ่อที่สั่งทำและมีข้อยุติในการเล่นหา เช่น วัดอนงค์ วัดเสด็จ หลวงปู่บุญ หลวงพ่อเดิม แต่องค์นี้ไม่เคยเห๊นแต่ถ้าจะตีเข้าน่าจะเป็นหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ หรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะท่านชอบสร้างแบบนี้