ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมนำผู้ปกครองไปที่วัดบางพระด้วยกันเพื่อผมจะไปสักจะลงหมึกได้ไหมครับ  (อ่าน 1253 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ถ้าผมนำผู้ปกครองไปที่วัดบางพระด้วยกันเพื่อผมจะไปสักจะลงหมึกได้ไหมครับ  แล้วถ้าลงเก้ายอดแล้วต่อยันต์อื่นๆเลยได้ไหมครับเช่น หนุมาน เสือ พ่อแก่ ประมาณนี้ครับ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ถ้าจำไม่ผิดที่วัดบางพระมีกฏว่าไม่สักให้เด็กอายุต่ำกว่า18ปี คิดให้ดีก่อนน๊ะน้องอายุยังน้อยอย่าสักตามเพื่อนหรือตามแฟชั่นความศรัทธาต้องมาเป็นอันดับแรกไว้ให้โตกว่านี้อีกหน่อยจะดีกว่าพี่ๆเตือนด้วยความหวังดี  :058:  :058:  :058:
ปรกติพระอาจารย์แต่ล่ะท่านจะขึ้นยันต์9ยอดให้ก่อนแล้วจะต่อด้วยยันต์ครูต่างๆเช่น 8ทิศ งบน้ำ้อ้อย

ยันต์เสือ ยันต์หนุมาน ยันต์พ่อแก่ที่น้องถามพระอาจารย์ท่านจะเป็นผู้พิจารณาให้เอง :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
แต่สักน้ำมันได้ไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
อยากให้ลองสักน้ำมันดูก่อนนะครับว่า เราทนเจ็บได้มากแค่ไหน เพราะว่า สักหมึกจะเจ็บกว่าน้ำมันเยอะมากเลยครับ

บางคนแค่มาสักน้ำมัน ยังต้องถอดใจกลางคันก็มีให้เห็นหลายท่านนะครับ แบบเพลงอาตี๋สักมังกร ของ เพลินพรมแดน

http://www.youtube.com/watch?v=3Sevs7YvrmA

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อย่ารีบเลยน้อง คิดจะสักรู้หรือยังว่าต้องรับผิดชอบกับอะไรที่มันจะตามมาบ้าง กฏข้อห้ามต่างๆที่มีอยู่ปฏิบัติได้ไหม อีกทั้งมุมมองของคนในสังคมรอบข้างอีก ที่จะกดดันเข้ามา ใจเย็นๆหาวัตถุมงคลมาบูชามาคล้องคอก่อนดีไหม ที่พี่ๆห้ามพี่ๆเตือนกันเพราะเห็นว่าอายุยังน้อย ยังมีเวลาทบทวนตัวเองอีกเยอะนะครับ อย่าใจร้อน เพราะรอยสักมันจะอยู่กับเราไปจนถึงวันตาย เชื่อพี่ๆเถอะ :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถ้าผมนำผู้ปกครองไปที่วัดบางพระด้ว&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 09:37:46 »
อย่ารีบเลยดีกว่าครับ ผมเองก็ก้าวผิดคิดไปสักเหมือนกันครับ แต่ก็ไหนๆก็สักมาแล้ว ก็ต้องรับตรงนี้ไป แต่ภูมิใจที่เป็นศิษย์มีครูบาอาจารย์ครับ ถ้าสักจริงๆ ผมว่าเจ็บมากๆนะครับ ผมเองก่อนสักหมึก ก็ลองสักน้ำมันจนเต็มหลัง สักทุกที่ เกือบทั้งแผ่นหลังก็ว่าได้
จึงเปลี่ยนหันมาสักหมึก สัก 29 ยอด ในครั้งเดียวเลย แล้วก็เพิ่มมา5 แุถวเจ็บถึงเจ็บที่สุด แต่ต้องทนเพราะว่าสักเกือบ 50 & แล้ว  ผมว่าอย่าไปสักเลยครับ รอให้โตกว่านี้อีกหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะหางานลำบากนะครับ...  :054: :054: :054:
ปล.ผมไม่ได้สักที่วัดบางพระนะครับ  :001: :001: :001:
และอีกอย่างวัตถุมงคลยังพอแขวนแทนการสักยันต์ได้นะครับ มีทั้งคงกระพัน เมตตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2554, 09:39:42 โดย umpawan »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ไม่ต้องรีบร้อนครับ เราจะมาเป็นศิษย์วัดบางพระ เริ่มต้นด้วยการยึดถือสิ่งที่ครูบาอาจารย์ท่านกำหนดไว้นั่นแหละดีที่สุดแล้ว

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้