ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับเสื้อ พร้อมกับของแถมครับ  (อ่าน 4459 ครั้ง)

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
เมื่อวาน 16/3/54 ระหว่างนั่งทำงานอยู่
มีคนที่บ้านโทรมาบอกว่ามีพัศดุมาส่งจากวัดบางพระ 2 กล่อง (ยังไม่เอะใจ)
พอกลับบ้านไปดูก็ งงๆ นะ ว่าเสื้อของผมแค่ 5 ตัว ใส่กล่องเดียวไม่หมดเสียด้วย

พอแกะกล่องแรกดู โอ้ว...เสื้อมา 5 ตัวแล้วไง  :058:
จากนั้นก็ค่อยๆ แกะกล่องที่ 2 เบาๆ อย่างไม่ให้เจ็บช้ำ  :043:

โอ้ว... :052: (อีกครั้ง) ผมก็พบกับเสื้อ อีก 5 ตัว ตึ่งโป๊ะ :025:

กล่องแรกเขียนชื่อและที่อยู่ด้วยลายมือ, กล่องที่สองเป็นกระดาษปริ๊นท์มาแปะไว้

วันเสาร์นี้จะถือไปคืนนะครับ แต่จะให้นำไปคืนที่ผู้ใด อยู่ตรงส่วนไหนของวัด...โปรดบอก
หรืออาจจะรอให้พิธีเสร็จก่อนแล้วจะเดินไปคืนให้นะครับ (เพราะวันงาน คนคงเยอะมากมายครับ)

เซอร์ไพรท์สุดๆ เลย  :005:
ปล.อาจจะมีแถมให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นด้วยแน่ๆ (นำกลับมาคืนวัดนะครับ Please  :054:)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: ได้รับเสื้อ พร้อมกับของแถมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 12:35:09 »
 O0...น่ารักจริงๆครับคุณ..pigkolo  :114: :053:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ได้รับเสื้อ พร้อมกับของแถมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 12:54:32 »
เป็นของผมอะป่าว ของผม 3 ตัวยังม่ได้รับเลยครับ อิๆ :004:

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 01:19:24 »
  :016:คุณเป็นคนที่สังคมตัองการ:015: :053:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 02:54:20 »
นี่เลยครับคนดีที่ชาติต้องการ :016: :015:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 03:46:06 »
เมื่อวาน 16/3/54 ระหว่างนั่งทำงานอยู่
มีคนที่บ้านโทรมาบอกว่ามีพัศดุมาส่งจากวัดบางพระ 2 กล่อง (ยังไม่เอะใจ)
พอกลับบ้านไปดูก็ งงๆ นะ ว่าเสื้อของผมแค่ 5 ตัว ใส่กล่องเดียวไม่หมดเสียด้วย

พอแกะกล่องแรกดู โอ้ว...เสื้อมา 5 ตัวแล้วไง  :058:
จากนั้นก็ค่อยๆ แกะกล่องที่ 2 เบาๆ อย่างไม่ให้เจ็บช้ำ  :043:

โอ้ว... :052: (อีกครั้ง) ผมก็พบกับเสื้อ อีก 5 ตัว ตึ่งโป๊ะ :025:

กล่องแรกเขียนชื่อและที่อยู่ด้วยลายมือ, กล่องที่สองเป็นกระดาษปริ๊นท์มาแปะไว้

วันเสาร์นี้จะถือไปคืนนะครับ แต่จะให้นำไปคืนที่ผู้ใด อยู่ตรงส่วนไหนของวัด...โปรดบอก
หรืออาจจะรอให้พิธีเสร็จก่อนแล้วจะเดินไปคืนให้นะครับ (เพราะวันงาน คนคงเยอะมากมายครับ)

เซอร์ไพรท์สุดๆ เลย  :005:
ปล.อาจจะมีแถมให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นด้วยแน่ๆ (นำกลับมาคืนวัดนะครับ Please  :054:)

ขอบคุณมากครับ เบื้องต้นคงจะผิดพลาดจากเจ้าหน้าที่จัดส่งครับ

ท่านสามรถติดต่อคืนเสื้อได้ที่ ที่ทำการสำนักงานวัดบางพระ และ

ในฐานะที่ท่านมีน้ำใจ หลวงพี่เว็บจะมอบวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นให้กับท่าน

ติดต่อที่สำนักงานหรือติดต่อหลวงพี่เว็บได้โดยตรงเลยครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 04:14:36 »
ต้องอย่างนี้สิครับท่านpigkoloถึงจะเป็นลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่นตัวจริงถ้าไม่ใช่ของตัวเองก็อย่าไปเอาของเค้าหลวงปู่เคยพูดไว้ว่าลูกศิษย์ของหลวงปู่ไม่โลภมาก   :016:  :016:  :016:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 04:28:39 »
ลูกผู้ชายตัวจริงครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 04:48:30 »
ขอชมเชยจากใจครับ...

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 04:51:26 »
เขินเลยครับ  :008:

เนี่ยนะ...มีคนมาขอเหมาต่อทั้ง 5 ตัว ในราคาตัวละ 350 ด้วยแหละ

แต่ก็ต้องบอกว่า...รอปีหน้านะ  :052:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 08:05:37 »
ทำดีได้ดีครับผม  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 08:11:28 »
ที่แหละ คนที่พวกเราต้องการ !!
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 08:20:07 »
ประเทศเรากำลังคนแบบนี้อยู่ครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 09:24:52 »
ขอบคุณน้ำใจของพี่แกครับ นี่สิลูกผู้ชายตัวจริงครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 10:40:05 »
ยกย่องในความดีของพี่ค่ะ  :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มี.ค. 2554, 10:59:02 »
เพิ่งมาครับ มาแบบยังร้อนๆ อยู่เลย สำหรับท่านที่มารับที่สำนักงานวัดบางพระ มารับได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ส่วนผู้ที่รอเสื้อทางไปรษณีย์ พรุ่งนี้ (วันที่ ๑๕ มีนาคม) จะจัดส่งแบบด่วนไปหาท่านที่บ้าน เตรียมรอรับเสื้อได้เลย โดยคืนนี้จะรีบแพ็คเกจให้
ปล. ไม่รู้ว่าจะได้นอนกี่โมงกี่ยาม หรือถึงเช้า เดี๋ยวรู้กัน 555

จากกระทู้ที่ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=22088

***ก็เพราะจัดแพคกันในเวลาดึกนั่นแลครับ มันถึงได้เป็นอย่างที่ว่า หามีเจตนาไม่ 5555 หวังวง่าคงไม่ผิดแบบยกเซ็ตนะครับ ก็ว่ามิน่าล่ะทำไม เสื้อมันหายไป อย่างนี้นี่เอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2554, 11:01:30 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มี.ค. 2554, 07:04:57 »
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง ใช่ใหทครับคุณพี่ :053:

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มี.ค. 2554, 08:08:39 »
วันเสาร์พรุ่งนี้
นะจะมีหลายคนต้องหนาวเหน็บ
กับอากาศที่เปลี่ยนแปลงแบบสุดๆ

แถมเสื้อปีนี้ก็บางเบาเป็นพิเศษ  :075:
คงได้สั่นสะท้านกลางลานพิธีเป็นแน่แท้  :054:

แฟชั่นเสื้อฤดูหนาวอาจจะมาแรงจนบดบังรัศมีของเสื้อสมาชิกเรา
แต่ขอให้อากาศไม่ร้อนจนเกินทนเป็นพอใช้ได้นะครับ  :058:

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มี.ค. 2554, 09:09:39 »
สุดยอดเลยครับ ขอชมเชยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มี.ค. 2554, 12:52:35 »
 :015:ขอแสดงความนับถือ ครับท่าน  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2554, 12:54:19 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 08:07:16 »
ทำดีต้องชมเชย...คุณเยี่ยมมากครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 10:25:35 »
ผมส่งเสื้อคืนให้ทางไปรษณีย์แล้วนะครับ

เพราะในวันงาน ผมไปถึงวัดตั้ง 8 โมงครึ่ง
โอ้โห คนเยอะมากมาย
กว่าจะยกพาน
เดินไปครอบเศียรที่กุฏิพระอาจารย์ต้อย
แล้วก็ไปหาที่นั่งในเขตสายสิญจน์
พอพิธีเสร็จก็รีบไปที่สำนักงานวัดบางพระทันที
เพราะต้องรีบกลับไปรับนาค (ญาติบวช)

แต่ประตูสำนักยังปิดอยู่
ก็ยืนรอถึงประมาณ 11โมงครึ่งเองครับ
เพื่อนที่มาด้วยกันก็เร่งซะเหลือเกิน

ด้วยเหตุฉะนี้ จึงต้องขออนุญาตส่งคืนทางไปรษณีย์
(เพราะไม่ทราบว่าจะได้ไปวัดอีกเมื่อไหร่) ไปตามที่อยู่ที่ส่งของมา คือ
สำนักงานวัดบางพระ
วัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ต.บางแก้วฟ้า อ.นครชัยศรี
จ.นครปฐม 73120

จึงเรียนมาเพื่อแจ้งทราบ
ขอบพระคุณครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 12:56:48 »
ตรวจสอบสถานะ การจัดส่งของทางไปรษณีย์ แบบพัสดุ ลงทะเบียน และ EMS ได้ที่...

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Result.aspx

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 04:20:50 »
ตรวจสอบสถานะ การจัดส่งของทางไปรษณีย์ แบบพัสดุ ลงทะเบียน และ EMS ได้ที่...

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Result.aspx

ได้รับแล้วครับ...

ขอบคุณครับ...  :001:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 11:56:41 »
ขอชมเชยในความซื่อสัตย์ครับ สุดยอดครับ :090:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 09:22:50 »
ขอชมเชยจากใจครับผม ไม่โลภไม่อยากได้ในสิ่งที่ไม่ใช่ของตนเอง ลูกผู้ชายแบบนี้แหละที่สังคมต้องการ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 03:13:35 »
ขอชมเชยด้วยคนนะครับ  :016: :015:

สังคมดีๆ(วัดบางพระ) ก็เป็นที่อยู่ของคนดีนะครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 09:56:32 »
ในฐานะที่ท่านมีน้ำใจ หลวงพี่เว็บจะมอบวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นให้กับท่าน [/size][/color]

ได้รับของขวัญแล้วครับ...ชอบมากๆ เลย :002:

...กราบขอบพระคุณครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 11:17:27 »
 :053: :053: :053: :053: :053: