ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกศิษย์หลวงพ่อที่จะไปวันไหว้ครูปี54ขอให้เข้ามาอ่านตรงนี้ก่อนครับ  (อ่าน 2240 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นห้วยขวาง

• ต้นห้วยขวาง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
ในวันไหว้ครูผมขอแนะนำว่าให้ไปกันตั้งแต่เช้ากันหน่อยนะครับก่อนที่พิธีจะเริ่มก็ขอเชิญชวนลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อทั้งใหม่และเก่าไปที่กุฎิหลวงพี่ญาหลวงพี่อนันต์หลวงพี่ต้อยหลวงพี่ติ่งหลวงพี่แป๋วอาจารย์หนวดเพื่อที่จะต่อคิวรับสักยันต์กันครับอย่างน้อยก็ได้คนละนิดละหน่อยก่อนเข้าพิธีเพื่อจะได้เป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจในการดำรงชีวิตในแต่ละปีและที่สำคัญใครที่มีแฟนก็ไม่ควรจะพามาด้วยนะครับเพราะคนเยอะมากทุกปีผมเห็นว่าเป็นห่วงผู้หญิงมากๆเวลาลูกศิษย์หลวงพ่อเกิดอาการของขึ้นเหล่าบรรดาแฟนของพวกเราจะเจ็บตัวครับเพราะคนที่มีอาการของขึ้นเขาไม่รู้ตัวหรอกนะครับว่าใครเป็นใครเขาจะวิ่งกระโจนเพื่อที่จะเข้าไปหาหลวงพ่อในปรัมพิธีอย่างเดียวครับส่วนถ้าใครมีเพื่อนผู้หญิงที่เป็นประจำเดือนไม่ควรนำมาอย่างยิ่งนะครับเพราะว่าเขาไม่ให้เข้าไปในปรัมพิธีอย่างแน่นอนครับแต่ถ้าใครจำเป็นจริงๆก็ไม่ควรที่จะนำผู้หญิงเข้าไปปรัมพิธีครับผมขอแนะนำให้อยู่นอกปรัมพิธีจะดีกว่าครับและที่สำคัญถ้าเป็นไปได้ในปีนี้ผมอยากให้ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกคนแต่งกายชุดสีขาวนะครับอย่างน้อยก็ขอให้ใส่เสื้อสีขาวก็ได้ครับเอาแบบขาวอย่างเดียวได้ก็ดีครับ(เสื้อตราห่านคู่ครับ)สุดท้ายนี้ก็ขอให้ลูกศิษย์หลวงพ่อมาพร้อมเพรียงกันในวันเสาร์ที่19มีนาคม2554ครับ......
จะอยู่ใกล้หรือไกลถ้าใจตรงกันยึดมั่นในครูบาอาจารย์เดียวกันก็ขอเชิญชวนนะครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับท่าน
ก่อนถึงวันงานไหว้ครู มีลูกศิษย์ไปขอเมตตาให้ท่านสักกันทั้งวันทั้งคืน ท่านเหนื่อยมากครับ วันไหว้ครูนี่ขอแค่ไปหาท่านกราบนมัสการแสดงมุทิตาจิตต่อท่าน เป็นการเคารพต่อครู อาจารย์ พระอาจารย์  สนทนาธรรมตามสมควร ถวายปัจจัยทนุบำรุงวัด ตามแต่เวลา ก็เพียงพอแล้วครับ ขอให้ท่านพักบ้างเถิดครับ

ออฟไลน์ ต้นห้วยขวาง

• ต้นห้วยขวาง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
ลูกศิษย์หลวงพ่อบางคนเขาอยู่ไกลต่างจังหวัดครับบางคนมาจากต่างประเทศเลยอะครับไปทีก็ต้องอยากจิ้มอยู่แล้วเป็นเรื่ิองธรรมดา..........บางคนในหนึ่งปียังไม่ได้เข้าวัดเลยส่วนมากหลวงน้าท่านก็ให้ยันต์ครูคนละนิดคนละหน่อยครับเป็นแบบนี้มานานหลายปีแล้วครับแต่ก็เห็นด้วยอยู่เรื่องสุขภาพของหลวงน้าทุกๆท่านเลยครับ....เป็นห่วงจิงๆครับอยากให้ท่านพักผ่อนอยู่เหมือนกันอันนี้ก็แล้วแต่หลวงน้าทุกๆท่านว่าจะสักใ้ห้หรือไม่ครับ..

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ก็เอาเป็นว่า ใครมีโอกาสไปวัดบ่อยๆ ก็เปิดโอกาสให้เพื่อนที่อยู่ไกลหรือเดินทางมาลำบาก

ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ท่านสักกันก่อนแล้วกันนะครับ ส่วนที่ใครไปวัดบ่อยๆก็ไปกราบท่าน

เฉยๆก็ได้ครับ หรือจะเอา กระดาษทิชชู่ แอลกอฮอล์ ไปถวายก็ได้ หลวงพี่ท่านเห็นเราเดินทาง

มาร่วมงานท่านก็ดีใจแล้วครับ  สักมาก สักน้อย สักวันไหน สักแล้วของจะขึ้นหรือไม่ขึ้น นั้นไม่

สำคัญเท่า เราประพฤติตัวให้อยู่ในศีลธรรม ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขออวยพรให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกๆท่านเดินทางไปร่วมงานไหว้ครูที่วัดบางพระโดยสวัสดิภาพกันทุกคนครับสาธุ แล้วเจอกันที่วัดครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"