ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีนำกุมารทองเข้าบ้านครับของวัดบางพระนะครับ  (อ่าน 3081 ครั้ง)

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
เเล้วเราต้องเรียกมาจากวัดหรือเปล่าถ้าไม่ได้เรียกมาจะเป็นอะไรไหม่ครับ

ออฟไลน์ knight1978

• ตติยะ
    • อีเมล
กระทู้นี้เลยครับอ่านแล้วโอเคดีครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=21432.0

• จตุตถะ
    • อีเมล
เเล้วเราต้องเรียกมาจากวัดหรือเปล่าถ้าไม่ได้เรียกมาจะเป็นอะไรไหม่ครับ
ผมอยากทราบหัวข้อนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
จุดธูป 16 ดอก บอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทางเพือขออุณญาตินำกุมารทองเข้ามาในบ้าน
และต้องมี ดอกไม้ น้ำแดง ของเล่นรับขวัญลูกด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2554, 10:48:22 โดย princo »
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ

ถูกต้องแล้วคราบ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วเวลาให้น้ำแดง ของเล่น จุดธูปเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ไม่ต้องสงสัยมากหร็อกครับ  คุณนึกให้เขามาอยู่กับเราเขาก็อยู่
ให้ของเล่น น้ำแดงนึกบอกเอาก็ได้ครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
พอดีผมได้กุมารทองมา2องค์ในวันไหว้ครูตอนอยู่ที่วัดรู้สึกว่าเขาอยู่ด้วยพอดีตอนกลับบ้านมาไม่ได้เรียกเขามาด้วยพอกลับถึงบ้านก็เย็นเเล้วก็เลยไม่ได้เตรียมของที่จะขึ้นไหว้เเละยังไม่ได้เชิญเขาเข้าบ้านเอาเเต่หุ่นเขาบ้านกะว่าเอาไว้เชิญเข้าตอน09.00พอตอน09.00ทำพิธีเชิญเข้าบ้านผ่านมา3วันเเล้วยังไม่รู้สึกเลยว่าเขาอยู่ด้วยไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิดตรงไหนหรือเปล่าครับใครรู้ช่วยบอกทีครับ :054: :067:

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ต้องทำความเข้าใจด้วยว่า ของแบบนี้มันอยู่ที่ประสาทสัมผัสด้วยนะครับ หรือที่เรียกว่า สัมผัสที่ 6 นั่นเอง คนเรามีไม่เท่ากันมากน้อย บางคนอาจจะไม่มีเลย วิธีเลี้ยงกุมารทองให้เห็นผลที่สุดคือหมั่นขอหมั่นบน หมั่นเรียกเล่นด้วยครับ และเวลาทำบุญใส่บาตรอย่าลืมอุทิศส่วนบุญกุศลไปให้น้องเค้าด้วย เราเองจะใด้รับบุญด้วยนะครับ

ขอขอบคุณ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยังไงก็ขอให้โชคดี ประสบความสำเร็จ นะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com

ไม่ต้องสงสัยมากหร็อกครับ  คุณนึกให้เขามาอยู่กับเราเขาก็อยู่
ให้ของเล่น น้ำแดงนึกบอกเอาก็ได้ครับ

มีลูกเยอะเเยะเลยนะครับพี่ถ้าเลี้ยงไม่ไหวเเบ่งมาให้ผมบ้างก้อได้นะครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER