ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครูอีกชุดครับ  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ภาพงานไหว้ครูอีกชุดครับ
« เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 07:04:48 »

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: ภาพงานไหว้ครูอีกชุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 07:14:10 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพค่ะ

ชอบภาพตอนรดน้ำมนต์ค่ะ ^^

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 07:14:58 »
ขอบคุณมากครับสำหรับรูปภาพบรรยกาศที่นำมาแบ่งปัน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 08:06:55 »
ขอบคุณครับ
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 09:20:55 »
สวัสดีครับรูปสวยมากครับ
ดูจากรูปแล้วเหมือนยืนอยู่ข้างๆกันเลยนะครับ :006: :005:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 10:30:45 »
ขอบคุณมากๆครับท่านจิ๋วสำหรับรูปพิธีไหว้ครูสวยงามครับ..นี่แหละมืออาชีพ :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มี.ค. 2554, 05:27:01 »
สวยงาม ขอบคุณสำหรับรูปค่ะ เพิ่งเข้าร่วมปีแรกสนุกและรู้สึกตื้นตันมาก เราเองเอากล้องไปแต่ถ่ายไม่ได้ภาพสวยแบบนี้หรอก เพราะกลัวอ่ะ ถ่ายของขึ้นได้ระยะประชิดมากเลย เยี่ยมๆ :016: :015:อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2554, 05:29:38 โดย jidarsarika »
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มี.ค. 2554, 08:19:20 »
ไหนบอกว่าเจอกันงานไหว้ครูไงคะพี่จิ๋ววัดตะกล่ำ..........
ปูไม่ได้ทักทายใครเลย มีคนใส่เสื้อเว็ปไม่ค่อยเยอะ พยายามมองหน้าแต่ก็ไม่กล้าทัก
เดินโฉบไปใกล้ๆตากล้องเผื่อจะติดรูปตัวเองมั่ง แต่ดูแล้วไม่มีเลยอ่ะ แต่ก็ดีใจและเป็นบุญสูงสุดแล้วที่มีโอกาสได้ไปค่ะ
ขอบคุณสำหรับรูปแห่งความประทับใจที่นำมาแบ่งปันให้ชมค่ะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 05:57:22 »
เจออีกชุดยิ่งตอกย้ำ ฝีไม้ลายมืออันทรงคุณค่า ดั่งตำนานเล่าขานงานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางพระ

จิ๋ววัดตะกล่ำ ชอบทุกภาพเหมือนเคย

cho presley