ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคล  (อ่าน 1503 ครั้ง)

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
วัตถุมงคล
« เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 09:37:52 »
คือผมอยากทราบว่าที่วัดบางพระมีวัตถุมงคลอะไรที่เด่นด้านเมตตามหาเสน่ห์บ้างอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ผมลองค้นหาดูแล้วไม่เจอจริงๆครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: วัตถุมงคล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 10:16:42 »
ลองไปที่วัดบางพระเลยครับมีทุกอย่างครับแล้วคุณจะบูชาอันไหนก็บอกหลวงพี่ก็ได้ครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ :050:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 10:30:52 »
ลองไปที่วัดบางพระเลยครับมีทุกอย่างครับแล้วคุณจะบูชาอันไหนก็บอกหลวงพี่ก็ได้ครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ :050:

ขอบคุณครับ แต่ที่วัดมีให้เลือกเยอะจริงๆครับ ผมไม่ทราบว่าชิ้นไหนเด่นด้านไหนครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 10:40:47 »

ขอบคุณครับ แต่ที่วัดมีให้เลือกเยอะจริงๆครับ ผมไม่ทราบว่าชิ้นไหนเด่นด้านไหนครับ

ลองถามหลวงพี่ที่ดูแลวัตถุมงคลครับ ให้คำตอบดีทีเดียวครับ ผมเองสงสัยถามท่านทีกระจ่างเลยครับ      

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 11:11:13 »
จิ้งจก สีผึ้ง แป้งเสก สาริกา ปลัดขิก เป็นต้้นครับ

สอบถามหลวงพี่ที่ตู้บูชาวัตถุมงคลได้เลยครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 02:14:35 »
ผมแนะนำ 4 อย่างครับ
1.พระผงหลวงพ่อเปิ่น
2.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น
3.รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น
4.ลอคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น
ดีครบทุกด้าน เมตตา มหาเสน่ห์  มหาอำนาจ มหาอุตม์ คงกระพัน แคล้วคลาด
เห็นหลวงพ่อในวัตถุมงคลแล้วอุ่นใจ กำลังใจมา หน้าตาสดใส ใครเห็นใครก็อยากเป็นมิตรด้วยครับ
ตามพี่ๆว่าครับ ลองถามหลวงพี่เชษผู้ดูแลตู้วัตถุมงคลดู ท่านเชี่ยวชาญแนะนำได้หมด   

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 01:31:41 »
ไปที่วัดเลยครับถามหลวงพี่ที่จำหน่ายวัตถุมงคลของหลวงปู่
หากไปแล้วลองบูชา รักยม ของวัดบางพระ ดีจริงครับผม
เพราะที่ผมใช้อยู่ก็เป็นของวัดบางพระ ประสบการณ์เยอะมากครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2554, 01:33:04 โดย arada »
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง