ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลหลวงปู่มี วัดมารวิชัย  (อ่าน 5607 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
รูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา ปี2528 + รูปหล่อหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ แจกงานกฐิน   

เหรียญรุ่น 4 หรือเหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงปู่มี วัดมารวิชัย อยุธยา

เดี๋ยวจะมาลงต่อนะครับ
เป็นบางส่วนที่ผมมีนะครับ
พี่ๆท่านใดมีก็ร่วมแจมกันเลยนะครับ
ขอขอบพระคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2554, 10:50:41 โดย umpawan »

• ก้นบาตร
ตอบ: วัตถุมงคลหลวงปู่มี วัดมารวิชัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 09:23:31 »

ขอแจมบ้างครับ

สุดยอดมากครับพี่บัฟ
ผมเองตอนนั้นไม่มีกล้ิอง เลยไม่ค่อยมีคนเชื่อ  :095:
ตอนนี้มีกล้องแล้วจะถ่ายมาให้ชมเรื่อยๆนะครับ
ผมเองเคยมีตะกรุดชุด มงคล9 (9ดอก)
แต่หายตอนคาดไปเรียนครับ
เสียดายมาจนทุกวันนี้ครับ

• ก้นบาตร
ตอบ: วัตถุมงคลหลวงปู่มี วัดมารวิชัย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 10:11:40 »
กำแหงหนุมาน หลวงปู่มี วัดมารวิชัย มี2ตนครับ อีกตนนึงอยู่ห้องพระ กล่องเดิมจากวัด  :005:

รูปหล่อรุ่น 3 ครับ

สิงห์ป้อนเหยื่อ หลวงปู่มีวัดมารวิชัย อายุครบ80ปีหลังยันต์เกาะเพชร + มีเกศา ฝังตะกรุดทองคำ

ขออภัยที่ภาพไม่ชัดนะครับ
ยังมีพระปิดตาอีกครับ
เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายมาให้ชมครับ   

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 01:54:54 »
ว้าวๆ
เด็กโรงเบียร์ เด็กบ้านแพน คนท้องถิ่นแถวๆเสนา-บางบาล หากันจ้าละหวั่น 
เห็นแล้วต้องร้องกรี๊ด โดยเฉพาะรูปหล่อหลวงพ่อมีรุ่นแรก กับเหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อนี่
หามาได้งัยสภาพกริ๊บเลยท่าน
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ     

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 02:13:04 »
สวยดีครับ น่าเก็บสะสมไว้บูชา
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 03:07:48 »
ว้าวๆ
เด็กโรงเบียร์ เด็กบ้านแพน คนท้องถิ่นแถวๆเสนา-บางบาล หากันจ้าละหวั่น 
เห็นแล้วต้องร้องกรี๊ด โดยเฉพาะรูปหล่อหลวงพ่อมีรุ่นแรก กับเหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อนี่
หามาได้งัยสภาพกริ๊บเลยท่าน
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ     

รูปหล่อรุ่นแรกคุณพ่อผมเช่ามาจากวัดมารวิชัยในสมัยที่หลวงพ่อมียังอยู่ึครับ พ่อบอกว่าหลวงพ่อมี เป็นพระเงียบขรึม ถามคำตอบคำ รูปหล่อรุ่นแรกเช่ามาองค์ละ 200-300 บาท ในสมัยนั้นครับ ดีใจครับที่คุณพ่อเลือกถูกครับ
คุณอาขุ้ยดูในพานเจอเหรียญเสมาหลังสิงห์ ในพานเหรียญละ 20 บาท ในสมัยนั้น
แล้วก็เช่าเก็บเพิ่มเติม
อาอีกคนนึงเช่าตะกรุดมงคล 9 มาครับ แต่ผมทำหายไปแล้วครับ

ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้าครับ ที่ให้ความสนใจ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2554, 03:08:28 โดย umpawan »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 08:55:58 »
พระเนื้อเงินองค์แรกในชีวิต

กราบนมัสการพระอาจารย์ญา ครับ ขอบพระคุณที่เมตตาศิษย์ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 12:12:49 »
แต่ละคนแจ่มๆ ทั้งนั้นเลยนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 02:45:34 »
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 09:23:38 »
สวยสุดยอดทุกองค์เลยครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 02:02:42 »

ต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2554, 02:03:39 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 12:37:49 »
หลวงพ่อมี ทำไม ผมไม่มี
:104: 28; 23; 41; 11; 42;