ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักเพิ่ม  (อ่าน 1789 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sasapat Kornsri

• ทุติยะ
  • **
อยากสักเพิ่ม
« เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 12:05:41 »
สวัสดีค่ะ มีเรื่องสอบถามค่ะ
เมื่อวันศุกร์ ที่ผ่านมาดิฉัน (สมาชิกใหม่กิ๊ก ไปวัดเองคนเดียวค่ะ) หลวงพี่แป๋วให้ลายสัก 2 แถว นะมหาละลวยมาให้แล้ว
แต่ยังอยากสักเพิ่มอีก ด้วยใจศรัทรา จริง แต่ไม่รู้ว่าถ้าจะไปอีกวันอังคาร ที่ 29 จะได้ไหมค่ะ มันจะดีไหม ค่ะ
รบกวนตอบด้วยนะค่ะ

ศศพัลท์  ค่ะ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตอบ: อยากสักเพิ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 12:13:05 »
ผมว่าไปวันไหนก็ได้ครับ ถ้าเราและพระอาจารย์ที่เราจะไปสักด้วย
ท่านว่างและสะดวกที่จะสักให้เรา
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 12:21:09 »
มันไม่ติดกันจนเกินไปใช่ไหมค่ะ พอดีช่วงนี้พักร้อนค่ะ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 01:11:20 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ สะดวกก็ไปครับ พระอาจารย์ทุกท่าน ท่านเมตตาอยู่แล้วครับ เอาที่เหมาะสม และปฏิบัติให้ได้ด้วยนะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 01:29:58 »
ว่างเมื่อไหร่ก็ไปสักได้ดีทุกวันครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มี.ค. 2554, 02:33:47 »
ไปสักเพิ่มได้ครับผม ทนไหวแค่ไหนก็เอาแค่นั้น
ลองเวียนๆไปกราบขอเมตตาจากพระอาจารย์หลายรูปนะครับ
ทุกท่านใจดีและมีเมตตาหมดครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 02:01:35 »
ขอบคุณกับ คำตอบค่ะพวกพี่ พี่ , ไปมาแล้วค่ะ วันอังคารที่ผ่านมา หลวงพี่เมตตา 7 ยอด คู่สาลิกาคาบถุง
เงิน ค่ะ วันนั้นเป็นวันดีจริงๆหลวงพี่เมตตาหลายอย่างมากวัตถุมงคล ข้อมือเสือ (พอดี คนที่นั่งนวดให้หลวงพี่เขาเช่า แล้วเอ๋ดันไปบอกว่าชอบเสือไงค่ะหลวงพี่เลยบอกให้พี่ อีกคน ไปหาเช่าให้โยมพี่เอ๋หน่อย สุดท้ายทั้งวัดไม่มี  แต่เอ๋ก็ไม่ได้คิดอะไรนะค่ะ สุดท้ายหลวงพี่ เลยให้ พี่คนนี้ถอดออกมาให้เอ๋ แล้วให้พี่ที่เดินหาของอีกคนไปที่กุฎิ เอาสิ่งอื่นให้พี่คนนี้แทน พี่แกก็น่ารักมากค่ะ ให้หนูแบบง่าย ง่าย)  (ขอบคุณพี่มาก มาก อีกครั้งค่ะ)
เป็นช่วงที่หลวงพี่ขอพัก เลยได้เมตตาให้เข้าไปกราบพ่อแก่ที่กุฎิหลวงพี่ด้วย ท่านเมตตา หลายอย่างมาก
รู้สึกปิติ ยังไงบอกไม่ถูก แต่ก็กลับมึดนะค่ะ (บ้านอยู่บางปะกง วัดบางสมัคร)รอพี่อีกคนที่หลวงพี่ฝากให้กลับด้วย
หลวงพี่ยังบอกว่า เดี่ยวโยมพี่เอ๋ก็มาอีก.... ค่ะ ต้องไปอีกแน่นอน ไปเพราะศัทธา นะค่ะ ไม่ใช่แฟชั่น เนอะ

ขอบคุณ พี่ พี่ ทกุคนที่อ่าน กระทู้นี้ นะ อยากบอกว่า ปิติ จริง จริง ค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 02:14:53 »
ยินดีด้วยครับที่ได้รับของดี ศุกร์ที่แล้วเห็นคุณที่กุฎิหลวงพี่แป๊ว ทำงานที่การท่าใช่ไหมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 02:19:04 »
ใช่ค่ะ  เอ่จำไม่ได้ พี่นั่งตรงไหน หรือว่าเราได้ คุยกันมั้งป่ะ ค่ะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 08:09:36 »
ยินดีด้วยครับ หลวงพี่แป๊วท่านเป็นพระอาจารย์อีกรูปที่ยังรักษาการอบรมศิษย์แบบโบราณเช่นให้ลงมือช่วยงานสาธารณประโยชน์ก่อนจะมาให้ท่านสัก พี่คนที่ยกวัตถุมงคลให้คุณเอ๋ก็คงได้รับสิ่งดีๆ ตอบแทนเช่นกันครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้