ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเดินทางไปวัดบางพระคับ  (อ่าน 1545 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinaza

• ทุติยะ
  • **
อยากเดินทางไปวัดบางพระคับ
« เมื่อ: 29 มี.ค. 2554, 01:59:21 »
อยากเดินทางไปวัดบางพระ แต่ยังไม่เคยไปครับ อยากมีผู้ร่วมเดินทางหรือแนะนำการเดินทางจากกรุงเทพครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: อยากเดินทางไปวัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 2554, 09:05:25 »
อยู่ตรงไหนของกรุงเทพครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nankk

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากเดินทางไปวัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มี.ค. 2554, 09:18:57 »
ไปวันไหนค่ะ
นี่ก็ว่าจะไปวันนี้นะคะ

ออฟไลน์ phongthorn

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มี.ค. 2554, 04:12:56 »
ขึ้นรถตู้ นครชัยศรีที่หน้า เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ครับ แล้วลองถามคนขับรถตู้ว่า ไปวัดบางพระ ลงที่ไหน จสกนั้น ก็รอรถบัส สีส้มข้างหน้าเขียนไปดอนตูม ( ไม่แน่ใจนะ แต่เป็นรถบัสสีส้มอะครับ) จะลงที่หน้าวัดบางพระเลยครับ

ผิดถูกประการใด ให้ผู้รู้มาอธิบายอีกทีแล้วกันครับ

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มี.ค. 2554, 06:43:51 »
ตามคำตอบข้างบนเลยครับ อิอิ ไปไม่ยากครับ^^

ออฟไลน์ chinaza

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มี.ค. 2554, 10:46:42 »
อยู่ลาดกระบังอะคับ

แต่ถ้าจาเดินทางจากอนุเสารีย์มีทางไปไหมคับ

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 05:58:11 »
ขึ้นรถตู้ใต้ทางด่วนเลยครับ 60 บาท เค้าว่าลงแยกท่านาครับ แล้วก้อต่อรถเมล์ สายสีส้มๆ เขียนว่าไปดอนตูมครับ12บาท ผิดถูกประการใดก็ขอโทษครับ