ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังเข็มครับ  (อ่าน 1334 ครั้ง)

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
ฝังเข็มครับ
« เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 06:14:04 »
คือผมอ่านเจอในกระทู้เก่าๆเรื่องการฝังเข็มทอง ผมอยากทราบว่าที่วัดบางพระมีหรือไม่อย่างไรครับ ถ้าไม่มีแล้วมีที่ไหนมีบ้างหรอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: ฝังเข็มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 06:58:57 »
๑ วัดบางแวก กรุงเทพมหานคร ประสิทธิ์โดยพระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ ( อ.หนุ่ม ) สายหลวงปู่พิมพ์ มาลัย มาลโย สืบทอดมาจากอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ

๒ วัดหนองม่วง อำเภอบางแพ จังหวัดราชบุรี  ประสิทธิ์โดยพระอาจารย์ป้อม หลานชายและผู้สืบทอดวิชาจากหลวงพ่อสวัสดิ์ วัดหุบมะกล่ำ หลวงพ่อสวัสดิ์ท่านศึกษามาจากหลวงปู่พิมพ์ มาลัยอีกที

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 07:05:10 »
ด้วยความเคารพครับ
   ยังมีพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง
พระอาจารย์เงาะ
  พระอาจารย์เจษ

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 10:31:15 »
แล้วค่าใช้จ่ายนี่ประมานเท่าไหร่หรอคับ???

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 10:57:04 »
ส่วนใหญ่ทุกสำนักที่ใส่เข็ม (ฝังเข็ม) จะไม่ได้กำหนดค่าครูว่าต้องเท่าไหร่ แต่ถ้าจะถวายควรคำนึงถึงความเหมาะสมด้วยเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณ