ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันแบบนี้หมายความว่ายังไงครับ  (อ่าน 946 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattawut

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่ๆครับพอดีผมฝันว่าผมทำบุญให้กับพระที่เดินธุดงครับแล้วพระก็สวดคาถาอะไรไม่รู้ผมของขึ้นเลยครับแล้วพระนั้นก็ให้เหรียญพระกับผ้ายันต์อะไรไม่รู้มาด้วยแต่ผมจำหน้าตาของพระกับผ้ายันต์ไม่ได้เลยจำได้แต่เหรียญพระที่ให้ได้นิดหน่อยว่าเป็นเหรียญทองแดงสีดำๆน่ะครับใหญ่พอประมาณจำได้แค่นั้นแหละครับแต่ที่แปลกผมฝันซ้อนมาสองวันแล้วแต่สถานที่เห็นกันแล้วอีกอย่างตอนท้ายที่ฝันฝันถึงผีทุกครั้งเลยครับผมลืมบอกไปผมสักกับอ.อำนวย แกบอกว่าศิษของหลวงพ่อด้วยอายุประมาณ 50 ต้นๆ อะครับแกอยู่แถวๆสงขลาอะ แล้วสิ่งที่ผมฝันมันมีความหมายว่าอย่างไรครับผมสักมาได้ประมาณ 1 ปีกว่าๆแล้วละครับสักน้ำมัน
ผมเริ่มฝันหลังจากผมทำความสะอาดหิ้งพระที่หอครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ฝันแบบนี้หมายความว่ายังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 01:14:55 »
อ.อำนวย ที่อยู่แถวสงขลานี่แถวไหนเหรอครับ
พอดีผมอยู่สงขลาเหมือนกัน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ฝันแบบนี้หมายความว่ายังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2554, 12:56:47 »
เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมหรือคิดไปเอง

ตอนแรกที่สักน้ำมันมาก็จะฝันวนเวียนว่ามีพราห์มมั่ง ฤาษีมั่ง หรือพระ มาสักให้โดยตลอด จนตอนหลังไปสักหมึกหลังจากนั้นไม่เคยฝันแบบนั้นอีกเลย มีแต่วันนึงไปสักแล้วไม่ได้รอให้หลวงพ่อสำอางค์เป่าให้ ตอนนอนฝันว่าของขึ้น ตื่นเช้ามาแม่ด่าเลยว่าไปทำอะไรมาอีก ไอ้เราก็งงๆถามไปถามมาแม่บอกว่าหลาน[ตอนนั้นยังไม่ถึงขวบ]ปกติเวลานอน นอนหลับสนิทแล้วใครไปกอดหรือไปใกล้ก็จะพลักมือออก แต่วันนั้นที่ฝันว่าของขึ้น อยู่ๆหลานลุกมากรี๊ด ร้องไห้ลั่นบ้าน แล้วเป็นฝ่ายไปกอดแม่แบบไม่ยอมอยู่ห่างทั้งคืน ส่วนเราเหรอ ก็นอนหลับซะสนิทเลย