หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

ทำไมไปสักแล้วถึงต้องได้ทีละยันต์

<< < (2/7) > >>

จิ๋ววัดตะกล่ำ:
ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับไม่ต้องรีบร้อน
พระอาจารย์ท่านอยากให้ลูกศิษย์เข้าวัดบ่อยๆ
จะได้บุญมากๆครับ :054:  :054:  :054:

arada:
ค่อยเป็นค่อยไป...อดทนรอไว้แล้วต่อไปจะรู้ว่ามันคุ้มค่ามากกับการรอคอย
ของผมเริ่มสักตอนอยู่ ม.6 ตอนนี้ขึ้น ปี4 ยังได้มาไม่เต็มเลยครับเพราะบ้านอยู่สงขลา
ขึ้นไปแค่ปีละหน...ขึ้นไปครั้งนึงก็จะเข้าไปให้หลวงลุงญาและหลวงพี่นัน ท่านเมตตาให้สัก 2-3วันครั้งละ 2 พาน
แต่ผมก็ยังอดทนรอไม่อยากเร่งรีบเพราะยังมีโอกาสได้ไปอีกหลายครั้ง

~beauty~:
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่าครับ ตัวผมเองสักมา 11 ปีแล้วยังไม่เต็มหลังเลย

ขอบคุณครับ

jokid2010:
ไม่เชื่ออย่าลบลู่( :093: :093:

machanu:
ศิษย์ทุกคนมาด้วยจิตศรัทธา ในครูอาจารย์....
ถ้าอยากเต็มเร็วก็ต้องเข้าวัดบ่อยๆ ได้บุญเยอะดีครับ..... :002: :002: :002:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version