ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ถามอะไรหน่อยครับ  (อ่าน 1872 ครั้ง)

ออฟไลน์ milktanrak

• ทุติยะ
  • **
รบกวน ถามอะไรหน่อยครับ
« เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 02:37:15 »
คือตอนนี้ บูชาพระพระขุนแผนยันต์ 5 แถว รุ่นบุญฤทธิ์ 5 แถว ของ อ.หนู อยู่

ผมจะไปสัก กับอาจาร อื่นได้ไหมคับ

ซึ่งบูชาเหรียญ5เเถวอยู่เเล้ว จะไปสัก 5เเถวได้อีกไหมครับ

เเล้ว อันไหนต้องมาก่อนคับ  ผมอยากได้ 9ยอด 5แถว ฉัตรเพรช เกราะเพรช สังวาล

สักยัน ของจะขึ้นไหมครับ พวกเป็นยัน 9ยอด 5แถว ฉัตรเพรช เกราะเพรช สังวาล

ถ้าขึ้นอาการจะเป็นยังไงบ้าง

ปล. น้ำมันนะครับ

ขอบคุณมากๆ สำหรับคำตอบ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2554, 02:47:47 โดย milktanrak »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวน ถามอะไรหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 06:00:20 »
สักได้ไม่มีปัญหาหรอกครับ
5แถวมันคงต้องดูว่าคุณสักสำนักไหน
อันต้องมาก่อนคือ ยันต์ครูสำนักนั้นๆ
วัดบางพระจะเป็นยันต์เก้ายอด
ถ้าของอาจารย์หนูจะเป็นยันต์โภคทรัพย์
สักยันต์เก้ายอด ห้าแถว ไม่ขึ้นหรอกครับ
ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :001: :001:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 10:21:07 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 11:46:38 »
ก่อนอื่นต้องดูว่าเจ้าของที่สร้างพระนั้นๆ เขามีข้อห้ามว่า ห้ามไปสักที่อื่นหรือไม่ครับ

ถ้าท่านศรัธาที่วัดบางพระ จริง มาสักได้ครับ ที่วัดบางพระยินดีต้อนรับครับ

แต่ถ้ามาสักที่วัดบางพระ สักกับพระอาจารย์หลายๆท่าน คุณจะขอสักยันต์ โดยระบุ ชื่อของยันต์เลยไม่ได้

(เลือกไม่ได้ขอไม่ได้) แต่ถ้าศรัธาจริงไม่ต้องขอ ควรแล้วแต่ท่านจะเมตตาครับแต่เราอาจจะ

กล่าวเพียงแค่ว่า อยากได้ยันต์ที่มีพุทธคุณในด้านใด เช่น เมตตา คงกระพัน เสน่ห์ โขคลาภ

เพราะว่าการที่ ไปขอยันต์นู้น ยันต์นี้ เหมือนกับว่าเราสู่รู้มากกว่าครูอาจารย์ครับ

ยันต์คุณพระ ของจะไม่ขึ้นโดยการออกท่าทางหรอกครับ อย่างมากก็แค่ ขนลุกวูบวาบ ใจสั่น

ปล.สักน้ำมันก็เหมือนหมดทุกประการ เพียงแต่ มองไม่เห็นรอยสัก กับอาจจะเจ็บน้อยกว่านิดหน่อย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2554, 11:48:31 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 08:50:19 »
ก่อนอื่นต้องดูว่าเจ้าของที่สร้างพระนั้นๆ เขามีข้อห้ามว่า ห้ามไปสักที่อื่นหรือไม่ครับ

ถ้าท่านศรัธาที่วัดบางพระ จริง มาสักได้ครับ ที่วัดบางพระยินดีต้อนรับครับ

แต่ถ้ามาสักที่วัดบางพระ สักกับพระอาจารย์หลายๆท่าน คุณจะขอสักยันต์ โดยระบุ ชื่อของยันต์เลยไม่ได้

(เลือกไม่ได้ขอไม่ได้) แต่ถ้าศรัธาจริงไม่ต้องขอ ควรแล้วแต่ท่านจะเมตตาครับแต่เราอาจจะ

กล่าวเพียงแค่ว่า อยากได้ยันต์ที่มีพุทธคุณในด้านใด เช่น เมตตา คงกระพัน เสน่ห์ โขคลาภ

เพราะว่าการที่ ไปขอยันต์นู้น ยันต์นี้ เหมือนกับว่าเราสู่รู้มากกว่าครูอาจารย์ครับ

ยันต์คุณพระ ของจะไม่ขึ้นโดยการออกท่าทางหรอกครับ อย่างมากก็แค่ ขนลุกวูบวาบ ใจสั่น

ปล.สักน้ำมันก็เหมือนหมดทุกประการ เพียงแต่ มองไม่เห็นรอยสัก กับอาจจะเจ็บน้อยกว่านิดหน่อย ครับ

ขอบคุณมากๆครับ