ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 1280 ครั้ง)

ออฟไลน์ fly_away

• ทุติยะ
  • **
ผมเคยสักกับอาจารย์ท่านอื่นมาแล้ว แต่อยากมาสักกับอาจารย์ทางวัดบางพระ ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหมครับ มีผิดหลักปฏิบัติอะไรหรือเปล่า แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
มาสักที่วัดบางพระได้ครับ แต่การที่จะได้รูปยันต์หรือว่าลวดลายใดนั้น ต้องดูว่ามีพื้นที่ว่าง ส่วนไหนบ้าง สามารถวางรูปยันต์ใดได้บ้าง
ส่วนข้อปฏิบัติก็มีอยู่ ในหน้าหลัก หรือคำถามที่ถูกถามบ่อยๆครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สักได้สิครับ แต่ต้องดูนะว่าท่านเหลือพื้นที่หรือเปล่า คงไม่สักทับกันเพราะไม่ดี ไม่เหมาะสมน่ะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]