ผู้เขียน หัวข้อ: 9ยอด (น้ำมัน) พระอาจารย์ แป๊ว ท่านเมตตาให้มาคับ ><  (อ่าน 5650 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumza1235

• ทุติยะ
  • **
สวยงามมากครับ >< วันนี้ คนเยอะมาก แต่พี่ๆ ที่วัดบอกว่าคนน้อยแล้ว แหะๆ ไปแต่เช้าเลยฮะ ^^ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2554, 05:10:47 โดย tumza1235 »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ได้ของดีมาแล้วครับ รักษาดีๆนะครับ  ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง น้องtumza1235  ครับผม:016: :053: :015:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าเราไปสักน้ำมันมาแล้วครั้งละ 1 รูป แล้วต่อไปเราจะทราบได้อย่างไรละค่ะว่ารูปต่อไปจะสักไม่ซ้ำกับรูปเดิม เพราะว่ามองไม่เห็น ถ้าสักซ้ำจะเป็นอะไรไม๊ค่ะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ถ้าเราไปสักน้ำมันมาแล้วครั้งละ 1 รูป แล้วต่อไปเราจะทราบได้อย่างไรละค่ะว่ารูปต่อไปจะสักไม่ซ้ำกับรูปเดิม เพราะว่ามองไม่เห็น ถ้าสักซ้ำจะเป็นอะไรไม๊ค่ะ

สักซ้ำไม่เป็นอะไรหรอกครับ
ผมว่าพระอาจารย์ท่านมองออก
ว่าสักอะไรไปบ้างแล้ว
หรือไม่ก็เรียนกับพระอาจารย์ท่านว่า
สักยันต์อะไรไปบ้างแล้ว
ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ    

ออฟไลน์ tumza1235

• ทุติยะ
  • **
ได้ของดีมาแล้วครับ รักษาดีๆนะครับ  ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง น้องtumza1235  ครับผม:016: :053: :015:
ครับ จารักษาอย่างดีเลยครับ ^^

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ พระอาจารย์ท่านเมตตากับศิษย์เสมอ

........ยังไงก็รักษาดีๆนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ประทับใจเสมอ เวลาไปหาพระ อาจารย์ จะถามว่าไปไงมาไงกลับยังไงกินไรรึยัง
ติดงานไม่ได้เข้าไปมา6เดือนแล้ว T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2554, 10:55:53 โดย sabyejai0 »

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ดีใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีด้วยคนนะครับ  30;

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์แป๊วครับ ช่วงนี้งานยุ่งๆเลยไม่ค่อยได้เข้าวัด  แต่ช่วงสงกรานต์คงจะเข้าไปขอความเมตตาจากท่านครับ  :054:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
ดีใจด้วยคับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยค 36;รับ

ออฟไลน์ IBerri

• ตติยะ
พระอาจารย์แป๊วเมตตาให้เก้ายอดเหมือนกันเลยค่ะ หลังสงกรานต์ว่าจะไปอีก ^^

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ทำไม เก้ายอด ของ ผม ไม่เห็นเหมือน ท่าน เจ้าของกระทู้เลยอ่ะครับ  ของผมไ่ม่เห็นมี อักขระ ด้านล่าง เลย ครับ
รบกวนผู้รู้ช่วย ชี้แจงหน่อยครับ ว่าอักขระ ด่านล่างยันต์ เก้ายอด ของเจ้าของกระทู้ คืออะไร ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2554, 04:41:08 โดย โจ๊กสุพรรณบุรี »

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
พระอาจารย์แป๊วเมตตาให้เก้ายอดเหมือนกันเลยค่ะ หลังสงกรานต์ว่าจะไปอีก ^^

ของเราก็ไม่มี ..ได้เหมือนกันเลย..

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
ของผมมีเหมือนเจ้าของกระทู้นะครับแต่ของผมเป็นน้ำมัน

ออฟไลน์ smith

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เท่าที่ผมเห็นนะครับ เวลาหลวงพี่แป๊วสัก ๙ ยอดน้ำมัน ท่านจะมี อักขระต่อด้านล่าง แต่หมึกไม่มีครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่มีครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์แป๊ว ครับ  :054:
ไม่ได้ไปกราบมาร่วมๆ 2 เดือนเเล้ว เหมือนกันครับ
ว่าจะหาโอกาศเเว๊บ ไปอยู่  :002:

ออฟไลน์ dusita

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์แป๊ว  อยากพึ่งบารมี หลวงพ่อเพื่อส่งเสริมสิ่งที่ปฏิบัติอยู่ให้สำเร็จ :054: :109: