ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ว่าสักยันต์ เกี่ยวกับคงกระพัน  (อ่าน 3276 ครั้ง)

ออฟไลน์ milktanrak

• ทุติยะ
  • **
ครับ ที่ว่าสักยันต์ เกี่ยวกับคงกระพัน สักด้วยว่าน ก็ คือสักน้ำมัน ห้ามกินฟัก หัวใช้เท้า บวบ ประมานนี้

ผมสัก9ยอดน้ำมัน ไม่กินฟัก เเต่อยากทราบใน หมูกระทะ จิ้มจุ่ม เขาใช้ ฟัก หัวใช้เท้า ต้มน้ำซุป

กินน้ำซุป จะเป็นอะไรไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ ^ ^ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ที่ว่าสักยันต์ เกี่ยวกับคงกระพัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2554, 01:45:26 »
สมมุติถ้าท่านเดินทางไปในที่ห่างไกล แล้วที่นั่นไม่มีอาหารอย่างอื่นเลยนอกจากฟัก ท่านจะกินฟักมั้ย

รักษาศีล5 ไม่ด่าพ่อแม่ แค่คิดดีทำดีก็พอ เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่เชื่อ .....

ผิดถูกขออภัย :114:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ที่ว่าสักยันต์ เกี่ยวกับคงกระพัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เม.ย. 2554, 01:59:20 »
กฏข้อห้ามของศิษย์วัดบางพระ หลวงพ่อเปิ่น มีดังนี้ครับผม  :052: :052: (ขออนุญาตตอบคำถาม ขอบคุณครับ)                                                                                                                                                                                           ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว

ตำนานการสักยันต์อันลือชื่อของสำนักวัดบางพระ ก่อนที่หลวงพ่อเปิ่นท่านมรณภาพแล้ว ท่านได้มอบสรรพวิชาต่างๆ ให้แก่พระลูกศิษย์สืบทอดเจตนาสืบต่อไป

อ้างอิงจาก www.bp.or.th ขอบคุณครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม  :054: :054:                                       

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เม.ย. 2554, 02:07:20 »
ครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เม.ย. 2554, 04:10:49 »
อีกอย่างครับ

เเล้วห้ามลอดราวผ้าละ ผมต้องรอดเพราะ ต้องตากผ้า ราวที่บ้านมันสูง

เมตร80 ยึดกะใต้ทุนบ้าน

เกี่ยวไหม

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 เม.ย. 2554, 06:00:25 »
อีกอย่างครับ

เเล้วห้ามลอดราวผ้าละ ผมต้องรอดเพราะ ต้องตากผ้า ราวที่บ้านมันสูง

เมตร80 ยึดกะใต้ทุนบ้าน

เกี่ยวไหม
เดินสายกลางครับคุณน้อง คิดมากๆระวัง  ปวดหัว ตามัว ตัวร้อน   ไม่ได้พักไม่ได้ผ่อน   ผอมแห้งแรงน้อย
กินไม่ได้ นอนไม่หลับ กระส่ายกระสับ ตับพิการ อาหารไม่ย่อย
ลิ้นก็กร่อย ทานอาหารไม่อร่อย ไม่รู้รส
ท้องอืดไม่ตด มีกรดในกระเพาะ กระดูกก็เปราะ ฟันก็ปวด แถมเป็นประหลวดในลำไส้
เวลาหายใจเม้นเหม็น   เช้าเย็นอาเจียน วิงเวียนอยู่เป็นประจำ
บอบช้ำเป็นแผล มีขี้รังแคเต็มศรีษะ ถ่ายอุจจาระไม่ยอมออก
ตามหัวเข่า ข้อศอก ถลอกถลก ตกสะเก็ด มีเม็ดปุ่มผื่นคัน และต่อมไข่ดันบวมเป่ง
หรือเป็นมะเร็งที่ลิ้น ติดเฮโรอีนเสียจนลงแดง
มีเลือดออกตามไรฟัน หรือเป็นความดันโลหิตสูง

ชักจูงชาวประชา เรียกหายาตราฤาษีขี่มอเตอร์ไซต์ใส่หมวกกันน็อคมือซ้ายถือหอก มือขวาถือทวน (ขำๆนะครับ) 21; 21;
 (ขออนุญาตตอบคำถาม ขอบคุณครับผม)  :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2554, 06:12:58 โดย saken6009 »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เม.ย. 2554, 06:48:07 »
ขอบคุณมากครับพี่ จบกระทู้ ^ ^