ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมงานสืบสานประเพณีไทย วันสงกรานต์ วัดบางพระ 17 เมษายน 2554  (อ่าน 2023 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ขอเชิญร่วมงานสืบสานประเพณีไทย วันสงกรานต์

ณ วัดบางพระ อ.นครชัยศรี จังหวัดนครปฐม

ในวันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2554 เวลา 13.00น.

ร่วมกันสรงน้ำพระ และรดน้ำขอพรจากผู้สูงอายุ เพื่อเป็นสิริมงคล

ร่วมกันก่อพระเจดีย์ทราย ชมการแสดงและการละเล่นพื้นบ้าน

ขอบคุณภาพสดๆ จาก คุณโต้ง หล่มสัก  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2554, 01:24:11 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณท่าน~เสน่ห์ack01~ และคุณโต้ง ตะลอนกิน :095:มากๆครับ

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขอขอบคุณท่าน~เสน่ห์ack01~  และ ท่านโต้ง หล่มสัก ที่แจ้งข่าวครับผม 02; 02; (ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ.. :054: :054: สำหรับข่าวสารดีๆที่แจ้งให้ทราบ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสารที่แจ้งให้ทราบ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
จอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ