ผู้เขียน หัวข้อ: เสือหลวงพี่แป้วครับ(แก้ตัวครับ)  (อ่าน 3688 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisit.p

• ตติยะ
    • อีเมล

ได้มาเมือวานตอนบ่ายๆครับ

ออฟไลน์ pisit.p

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: เสือหลวงพี่แป้วครับ(แก้ตัวครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 03:55:05 »

ลายมือหลวงพี่แป๊วล้วนครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: เสือหลวงพี่แป้วครับ(แก้ตัวครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 04:10:19 »
สุดยอดครับท่าน เข้มขลัง สวยงามมากๆครับผม 25; 25;  คุ้มค่ากับการรอคอยมานานครับ :053: :053: พระอาจารย์แป๊วเมตตาศิษย์เสมอครับ กราบนมัสการ พระอาจารย์แป๊ว มา ณ.ที่นี้ด้วยครับผม :054: :054:   (ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054: 

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ patiphat1453

• ทุติยะ
  • **
  • ชีวิตคือการ เดินทาง
    • MSN Messenger - ter1453@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 04:25:19 »
พี่ ๆ ครับ ผม อยาก ทราบ ว่า ถ้า เรา จะ สัก ทาง ด้าน คงกระพัน ท่าน อาจาร เค้า จะ สัก ให้ เรา เอง เลย หรอ

หรือ ว่า เรา ต้อง บอก เค้า

ขอบคุณ สำหรับคำตอบ
ชีวิตคือการ เดินทาง

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 06:03:01 »
สวยงามเข้มขลัง น่าสรัทธามากครับ
เห็นแล้วก็อยากได้ขึ้นมาทันทีเลย

อิอิ
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 09:24:57 »
เข้มขลัง งดงามครับ :053: อยากได้บ้างจัง..แต่คงต้องรอพระอาจารย์ท่านเมตตา.. :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 11:36:27 »
.... นานๆ จะเห็นซักตัวนึง

ส่วนใหญ่จะเห็นแต่ตัวนะ ที่อยู่ข้างบนเสือครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 12:54:33 »
สวยงามเข้มขลังจริงๆครับผม  ยินดีด้วยนะครับ
พระอาจารย์ท่านเมตตาศิษย์เสมอ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 09:56:11 »
ยินดีด้วยครับผม  ได้รูปเสือครูจากหลวงพี่แป๊วด้วย  พี่คนนี้นี่เองที่พี่บังพูดถึง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 02:21:17 »
ยินดีด้วยครับ...

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 02:58:43 »
ยินดีด้วยครับ :053:

ออฟไลน์ Tum_Samut Sakhon

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 02:48:06 »
สวยดีค๊าบ....
ที่ได้เสือของหลวงพี่แป๋ว
เด็กเทคนิดกรุงเทพมั้งท่าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 03:09:32 »
สวยดีค๊าบ....
ที่ได้เสือของหลวงพี่แป๋ว
เด็กเทคนิดกรุงเทพมั้งท่าจำไม่ผิด
ด้วยความเคารพครับ คุณน้องครับ ชื่อพระอาจารย์แป๊ว อย่าพิมพ์ผิดไม่ดีครับ คุณน้อง 01;

ช่วยกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง จะดีมากเลยนะครับ 30; 30;

(ขออนุญาตเข้ามาตักเตือนน้อง ขอบคุณครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2554, 03:15:38 โดย saken6009 »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 08:04:38 »
สุดยอดจริงๆ ครับน้อง! ยินดีด้วยครับ  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ออฟชัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 06:27:25 »
สวยดีคับ

ออฟไลน์ ออฟชัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 06:28:45 »
ผมอยากได้เสือถ้าขอจ๊ะไหมคับอยากรู้คับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 02:21:28 »

ร่วมยินดีด้วย . . .ครับ

งดงาม . . . ครับ

---------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ----------------

15;

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ส.ค. 2554, 08:35:45 »
พี่ ๆ ครับ ผม อยาก ทราบ ว่า ถ้า เรา จะ สัก ทาง ด้าน คงกระพัน ท่าน อาจาร เค้า จะ สัก ให้ เรา เอง เลย หรอ

หรือ ว่า เรา ต้อง บอก เค้า

ขอบคุณ สำหรับคำตอบ

ทุกอย่างล้วนเป็นไปตามกรรมครับ น้อง  

พี่ขอแนะนำครับ น้องต้องมีจิต ศรัทธา ใน หลวงปู่เปิ่น จริงๆก่อน และ น้องก็ไป วัดบางพระ

แล้วไปหา พระอาจาร์ย ตาม กุฎิ ต่างๆ เดินดูก่อนหรือจะสอบถาม ศิษย์ แถวๆนั้นก่อนก็ได้ครับ

ถ้า น้่อง ตั้งมั่น มีจิตศรัทธา ที่จะมาเป็น ศิษย์ บางพระ น้องเตรียมเงินไว้ ค่าบุหรี่70 ค่าครู 25 บาท

แล้ว น้องเข้าไปยกพาน รอคิวสัก แล้ว น้องก็หันหลัง ให้กับ พระอาจาร์ย ท่านจะถามน้องว่าน้ำมันหรือหมึก

แล้วต่อจากนั้นน้องก็จะรู้เองครับว่าเป็นอย่างไรและควร ทำตัวอย่างไรเมื่อมีลอยสัก จากพระอาจาร์ยแล้ว

ขออนุญาต ชี้ แนะ น้องpatiphat1453 เพื่อเป็น แนวทาง ครับ
:002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2554, 08:36:05 โดย audytukzy5dragon »
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน