ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญวิวพระปฐมเจดีย์ ๑๕๖ ปี พระจันทร์ยิ้ม*-*  (อ่าน 3442 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหรียญสวยดีครับ เห็นแล้วอดยิ้มไม่ได้ :002:แบ่งมาให้ชมกันนะครับ :002:

:114: :114: :114:โอม สันติ สันติ สันติ :114: :114: :114:

รายละเอียดเพิ่มเติม

พุทธาภิเศก ณ พระวิหารหลวง วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร จังหวัดนครปฐม วันจันทร์ที่ ๒๖ ตุลาคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๘.๐๐ น.

รายนามพระเกจิวุฒาจารย์ที่นั่งปรกแผ่เมตตาจิต อาทิ

หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม , หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว , หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร , หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม ,

หลวงพ่ออุเทน วัดท่าไม้ , หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ,  หลวงพ่ออิฐ วัดจุฬามณี , หลวงพ่อพร วัดป่าธรรมโสภณ ,

หลวงพ่อไพโรจน์ วัดห้วยมงคล , หลวงพ่อห่วย วัดห้วยทรายใต้ , หลวงพ่อเสริมชัย วัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม ,

หลวงพ่อสุข วัดเขาตะเครา , หลวงพ่อยิ้ม วัดลาดปลาเค้า , หลวงพ่อประทวน วัดอรุณราชวราราม เป็นต้น

:114: :114: :114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2554, 08:37:04 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ข้าพเจ้าขอยิ้มด้วยคนครับ และ ก็ดีใจกับเจ้าของเหรียญด้วยครับ :002: :002:
ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพวัตถุมงคลมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ  :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:..........

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ  :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขออนุญาตร่วมแจมนะครับ