ผู้เขียน หัวข้อ: สรงน้ำพระสัญจร วัดโคกเขมา-วัดเก่าหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 2080 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
:001:ขบวนรถสรงน้ำพระสัญจร วัดโคกเขมา :001:

รับบุญสรงน้ำพระกันถ้วนหน้าแล้ว ก็ได้รับแจกวัตถุมงคลเป็นที่ระลึกด้วย

ซึ่งเป็นชุดเดียวกันกับที่มอบให้สาธุชนที่ร่วมบุญบูรณะกุฏิเก่าหลวงพ่อเปิ่น วัดโคกเขมา.

"สมเด็จองค์ปฐมหลังยันต์เกราะเพชรเสาร์๕"

รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=22459

:114: :114: :114:อนุโมทนาสาธุการร่วมกันนะครับ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
   แล้ว  มี  มา  ฝาก   พี่ๆๆๆ  น้อง  ๆๆ   
บ้าง   ปะ   ครับ  พี่   
   ผม  ขอ  องค์  หนึ่ง  นะ   พี่  ที่  แสน  ดี
   อิ  อิ  อิ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดครับท่าน ถ่ายภาพได้บรรยากาศดีมากๆครับผม 25; 25;

ข้าพเจ้าก็ไปมาครับ ที่วัดโคกเขมา ไปสรงน้ำรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น แล้วตั้งใจจะไปซื้อปูนบริจาค เอาไว้ซ่อมบำรุงกุฎิเก่าหลวงพ่อเปิ่น แต่น่าเสียดายอย่างยิ่ง(อดทำบุญส่วนนี้ครับ) :075: :075:

ข้าพเจ้าถามพระคุณเจ้าที่วัดโคกเขมา ว่า ที่จะซื้อปูนบริจาค เอาไปซ่อมกุฎิเก่าของหลวงพ่อเปิ่น เก็บไปแล้วรึครับ

พระคุณเจ้า ตอบว่า เก็บหมดละครับโยม

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพบรรยากาศร่วมสรงน้ำรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.....................

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
ขอบคุณมากค่ะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ :054:
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
thank you for photo kaaaaaaaaaaa........... :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......