ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญทองคำหลวงพ่อเปิ่นสร้างหอสวดมนต์ ปี ๓๓  (อ่าน 3281 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
คาถาด้านหลัง อ่านว่าอย่างไรครับ ไคร่รู้ครับ

ขอบคุณครับ :054:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
คาถาด้านหลัง อ่านว่าอย่างไรครับ ไคร่รู้ครับ

ขอบคุณครับ :054:

"เมอะมะอุ

นาสังสิโม

อุทังอะโธ

จะพะกะสะ

นะมะพะทะ

มะอะอุ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2554, 10:47:57 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับท่าน เหรียญทองคำ สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพวัตถุมงคลมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สูดยอดครับ :016: :016:ผมเก็บไว้อยู่1เหรียญเหมีอนกันแต่เป็นเหรียญทองแดง
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :074:น่าอิฉฉาจังเลย :016: :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆมากครับ :114:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ......................... :090: :090: :114: :090: :090:...................................

ออฟไลน์ ออฟชัง

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยมากคับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมเพิ่งเริ่มศึกษาพระเหรียญของพ่อ แล้วท่านมีอยู่บ้าง ใช่เหรียญนี้ไหมครับ มี เลข 33

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ใช่ครับ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับยิ่งเป็นเนื้อทองคำยิ่งครับ