ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากห่างเข็มมาเกือบ 3 ปี  (อ่าน 2344 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
หลังจากห่างเข็มมาเกือบ 3 ปี
« เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 01:36:42 »
รู้จักวัดบางพระครั้งแรกเพราะพี่ที่ทำงานเค้าพาไป และผมอยากจะสักมาตั้งแต่เด็ก พอไปเจอพี่ที่ทำงานเค้าไปงานไหว้ครู กลับมาเลยถามแล้วอยากไปมากจนมีโอกาสเค้าถึงพาไป

ไปครั้งแรกเมื่อ 16 มิ.ย. 50 ตอนนั้นไปสักน้ำมันได้ พุฒซ้อน หลวงพี่ญา บัวเงิน-บัวทอง หลวงพี่ต้อย บัวแก้ว หลวงพี่ติ่ง

แล้วหลังจากนั้นเกือบปีก็ตัดสินใจสักหมึกกับหลวงพี่ญา หลวงพี่ต้อย เดินทางไปคนเดียวส่วนใหญ่ ไปเช้าๆวันธรรมดานี่แหล่ะครับ ขี่มอไซค์ไปตอนตี 4-ตี5 ถึงวัดก็เกือบ 6 โมงเช้า นั่งรออยู่หน้ากุฏิหลวงพี่ต้อยจนเค้าเปิดก็ไปรบกวนหลวงพี่ต้อยเป็นคนแรกประจำ ไปเดือนละครั้ง ครั้งละ 2-3 ยันต์ แล้วถึงกลับบ้าน ตั้งใจแต่แรกแล้วว่าให้เต็มหลังแล้วจะพอ แต่มีเหตุทำให้ต้องหยุดการสักไปเกือบ 3 ปีเพราะประพฤติผิดข้อห้าม เลยหยุดไว้ก่อน แต่ไปไหว้ครูทุกปี บางปีไหว้ครูเสร็จต้องรีบควบมอเตอร์ไซค์กลับมาทำธุระต่ออีก จนตอนนี้เมื่อมีโอกาสที่เราสามารถประพฤติปฏิบัติตามข้อห้าม คำสั่งสอนของครูบาอาจารย์แล้วเลยเริ่มกลับไปสักอีกครั้งครับ

ล่าสุดไปมาเมื่อเช้าวันศุกร์ เดินทางไปตอนตี 5 ถึงเกือบ 6 โมงเช้าเหมือนเคย แต่ไม่ได้มานานก็มึนๆนิดหน่อย รู้ข่าวมาแต่แรกว่าหลวงพี่ต้อยได้พักการสักเนื่องด้วยท่านต้องพักฟื้นจากอาการอาพาธ แต่ก็อยากให้หลวงพี่ต้อยท่านเป่ากระหม่อมปลุกเสกให้ รอจน 7 โมงเลยไปกุฏิหลวงพี่ญาให้ท่านเมตตาให้ ได้อักขระมาก่อน แล้วจึงไปกุฏิหลวงพี่ต้อยให้ท่านเจิมให้ แล้วเวียนไปหากุฏิหลวงพี่ญาอีกรอบ รอบนี้ได้ยันต์องค์พระมาอีกยันต์ ใจจริงอยากจะสักอีกสักยันต์ก่อนกลับบ้าน แต่เกรงใจหลวงพี่ญา เลยเอาแค่ 2 รอบแล้วเดินทางกลับ

ในรูปคือ 2 ยันต์ล่าสุดที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญาครับ ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาเก็บให้เต็มหลัง ตั้งใจจะไปเดือนละครั้ง แต่คงเก็บครั้งละ 3 ยันต์เหมือนเดิมไม่ได้ เพราะหลวงพี่ต้อยยังไม่หายดีจากอาการอาพาธก็คงต้องไปรบกวนหลวงพี่ญา ไปหลายรอบก็เกรงใจท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2554, 01:45:11 โดย Hel2oJaSdA »

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: หลังจากห่างเข็มมาเกือบ 3 ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 01:46:06 »
กำ อัพรูปไม่ขึ้น ขนาดภาพเกิน 300kb แปบนะครับเดี๋ยวอัพรูปขึ้นให้ อยู่ที่ทำงานหาโปรแกรมแก้ไขรูปไม่ได้ หาวิธีแก้ปัญหาแปบนึงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2554, 01:53:00 โดย Hel2oJaSdA »

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: หลังจากห่างเข็มมาเกือบ 3 ปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 01:55:06 »
ห่างเข็มมานาน ตอนสักเสร็จกลับบ้านเข้านอนยังไม่เท่าไร พอนอนตื่นมาทำงาน เริ่มระบม ไปๆมาๆ ไข้ขึ้นเลย แต่ก่อนไปรอบละ 3 ยันต์ ยังไม่เป็นอะไร สงสัยต้องไปบ่อยๆให้คุ้นกับเข็มแล้วล่ะ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 02:11:20 »
ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป เข้าวัดเข้าวา ได้กุศลแรงครับผม 30; 30;

พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ญา (ขออนุญาตเอ่ยนามครับ)                                                                                                                                                      
พระอาจารย์ทั้ง3ท่าน(ณ. ปัจจุบัน) สุดยอดของวัดบางพระแล้วครับผม 25; 25;

ข้าพเจ้ายินดีกับท่านด้วยครับ ที่ท่านเชื่อมั่นศรัทธา ในองค์หลวงพ่อเปิ่น บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน และชมภาพ ขอบคุณครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 07:00:55 »
ครับ ตั้งใจยึดมั่นตั้งแต่เด็ก ว่าหากจะสักก็อยากให้พระสักไปเลย ไม่อยากสักมาให้เป็นเพียงแค่สิ่งสวยงาม กว่าจะค้นพบและหาที่สักได้ก็ตอนอายุ 23 ไปแล้ว  โชคดีมีพี่ที่ทำงานคอยแนะนำ ข้อห้าม ข้อปฏิบัติอยู่เสมอๆ

แต่ก่อนตอนสักใหม่ๆก็ชวนเพื่อนไปสัก แต่พอเจออะไรๆกับตัวเองหลายๆอย่างก็จะบอกเพื่อนก่อนว่าหากประพฤติปฏิบัติได้ก็จะดีกับตัวเอง แต่หากทำไม่ได้ก็อย่าคิดจะไปสักดีกว่า

แรกๆไปวันเสาร์ อาทิตย์ กับกลุ่มพี่ๆแล้วเห็นว่าที่วัดคนเยอะเพราะพวกพี่ๆทำงานจะหยุดมาวัดได้ก็ตอนเสาร์อาทิตย์ เลยเลี่ยงไปวันธรรมดาตอนเช้าตรู่คนเดียว จะได้ไม่เป็นการรบกวนพระอาจารย์จนเกินไป

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 08:06:59 »
สวยมากค่ะ ยินดีด้วย
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 06:41:43 »
ขอให้เต็มเร็วๆครับ ยินดีด้วยครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 05:42:38 »
อีกไม่นานก็เต็มหลังแล้วครับ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 07:55:14 »
ชอบเสือครับ สวยทั้งสองตัวเลย เห็นแล้วอยากสักสีบ้าง แต่ติดว่าพ่อไม่ชอบ ไม่งั้น... :009:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 01:02:30 »
ยินดีด้วยครับ.................. :090: :090: :114: :090: :090:.......................

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 06:56:39 »
เป็นกำลังใจให้ครับ สำหรับความตั้งใจของพี่

ยังไงๆก็สู็ต่อไปนะครับ ผมก็พยายามทำตัวให้ดีเหมือนกันครับ แต่บางครั้งอารมณ์มันควบคุมอยากเข้าใจครับ

สู็ๆพี่
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 09:08:00 »
ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป เข้าวัดเข้าวา ได้กุศลแรงครับผม 30; 30;

พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ญา (ขออนุญาตเอ่ยนามครับ)                                                                                                                                                       
พระอาจารย์ทั้ง3ท่าน(ณ. ปัจจุบัน) สุดยอดของวัดบางพระแล้วครับผม 25; 25;

ข้าพเจ้ายินดีกับท่านด้วยครับ ที่ท่านเชื่อมั่นศรัทธา ในองค์หลวงพ่อเปิ่น บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน และชมภาพ ขอบคุณครับ) :054: :054:
ผมขอ เสริม พระอาจารย์ นัน อีกองค์นะครับ อิอิ  :016:

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 01:11:05 »
ในความคิดส่วนตัวผม ว่าเราอยากกล่าวในทำนอง เปรียนเทียบกันเลยครับ

เพราะไม่รูั้ว่าจะเอาอะไรเป็นเครื่องวัด ว่าจะไปได้ถึงสุดยอดหรือไม่สุดยอด

มีกระทู้เก่าๆที่พี่ๆกล่าววันเอาไว้มากมาย กับคำาที่ว่า ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

ก่อนสักให้ศึกษาข้อมูลให้แน่ชัด แวะไปเยี่ยมชม ตามกุฏิก่อนตัดสินใจสัก

ศึกษาให้นานๆครับ เพราะว่า รอยสักที่ท่านไปรับการสักมานั้น จะอยู่บนร่างกาย

ของท่าน ไปนาน แสนนาน จนวันสุดท้ายของลมหายใจ ดังนั้น อย่ารีบด่วนตัดสินใจโดย

ใช้เวลาเพียงชั่วตากระพริบ หรือสมองยังไม่ทันได้คิดพิจารณา ผมขอแนะว่าให้

สักกับพระอาจารย์ท่านใดในวัดก็ได้
เพราะว่าพระอาจารย์ท่านได้สืบสานการสักยันต์

ให้อยู่คู่กับวัดบางพระ ตามที่หลวงปู่ท่านได้สอนสั่งและ กำหนดเอาไว้มีดังต่อไปนี้

ค่าครูวัดบางพระ 25 บาท เท่านั้น และดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่  นอกเหนือเกินจากนี้ไม่มีความเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2554, 01:15:34 โดย Babybird »