ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ  (อ่าน 1091 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 04:15:47 »
สวัสดีครับพี่ๆ คือ ผมไปสักกับที่อื่นมา เค้าสักยันต์งบน้ำอ้อยข้างซ้าย-ขวา สลับกันอ่ะครับ ขอถามหน่อยว่าจะเป็นไรมั้ยครับ รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 04:47:53 »
รอผู้รู้ ผู้ให้ความกระจ่าง เข้ามาตอบครับ 17; 17;

ข้าพเจ้าว่า ถ้าท่านว่างๆ เชิญมาสักยันต์ที่วัดบางพระ ซิครับ ของแท้ และ แน่นอนครับผม :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 2554, 12:11:30 »
แล้วรู้ได้ไงครับว่า งบน้ำอ้อยข้างซ้าย-ขวา สลับกันอ่ะครับ อยากเห็นรูปอ่ะครับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2554, 08:38:19 »
ก็ยันต์งบน้ำอ้อย จะเป็นอักขระข้างนึง เลขข้างนึงน่ะครับ ผมดูในเวปเห็นที่วัดบางพระสักอันนที่เป็นอักขระไว้ข้างซ้าย เลขไว้ข้างขวาน่ะครับ แต่ของผมสลับกัน เลยอยากรู้ว่าจะเป็นไรมั้ยครับ