ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อไสวครับ  (อ่าน 2142 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพ่อไสวครับ
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2554, 10:30:15 »
ท่านสมาชิกทุกท่านครับ  ตอนนี้ผมกำลังจะเช่าเหรียญธงสั้น ธงยาวของหลวงปู่ไสวครับ

แต่ไม่มีความรู้เลย และก็ไม่รู้จะปรึกษาใครด้วยครับ

อยากจะขอความรู้จากท่านสมาชิกพี่น้องชาววัดบางพระเพื่อเป็นการศึกษาและสะสม

ต่อไปนะครับ เพื่อเป็นภูมิคุ้มกันในการเช่าหาสะสมครับ

ขอขอบคุณทุกกระทู้นะครับที่เข้ามาให้ความรู้ครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: หลวงพ่อไสวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 02:40:50 »
ความรู้ไม่ค่อยมีครับ มีบ้างไม่มีบ้าง แต่เหรียญธงสั้นหลวงพ่อไสว ฐิตวณฺโณ วัดปรีดาราม สร้างเมื่อปี พ.ศ.๒๕๓๘ ของปลอมยังไม่เคยพบว่ามีนะครับ (หรือใครรู้ว่ามีรบกวนบอกด้วย) วิชาธงสั้น - ธงยาวเป็นวิชาของหลวงพ่อวงษ์ วัดทุ่งผักกูด อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม ปัจุบันเหรียญนี้ราคาน่าจะยังอยู่ในหลักร้อยกลางๆครับ

ส่วนรูปผมขออนุญาติ copy มา และขอขอบคุณเจ้าของภาพมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 07:14:01 »
ขอบคุณ คุณ beauty ,มากครับที่เข้ามาตอบกระทู้ของผม

แล้วยังหารูปมาให้ชมอีกครับ   :005: :005: :005:

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 01:20:18 »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 01:22:13 »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 03:34:40 »
เหรียญธงยาวหลวงพ่อไสวครับพร้อมรอยจารท่านครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 05:46:33 »
เหรียญนี้ประสพการณ์หนาหูมากเลยครับ เหรียญเดียว ปกป้องได้ถึง 3 คน ไม่ธรรมดาเลยครับ ปัจจุบันยังพอหาได้ในราคาหลักร้อยปลายๆอยู่ครับ