ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์  (อ่าน 19192 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์
« เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 08:05:44 »
นี่คือภาพหลวงพ่อสำเร็จศักสิทธิ์ครับ

เป็นพระพุทธรูปครับ อยู่ที่ บ้านหนองตาโล่ อ.หนองแค จ.สระบุรี ครับ
ผมเคารพท่านมากครับ ผมไปไหว้ท่านขอพรท่าน แล้วประสบผลสำเร็จภายใน 7 วันครับ ขออะไรก็มักจะประสบผลสำเร็จเสมอครับ ผมเลยเอามาฝากพี่ๆน้องๆวัดบางพระครับ ถ้ามีโอกาสผ่านมาก็แวะไปไหว้ท่านได้นะครับ ท่านอยู่ติดถนนเลยครับ จะเห็นศาลาท่านครับ

ผมลืมเล่าประสบการณ์ครับ......อิอิ มัวแต่โปรโมท
เรื่องก็คือว่า ยายของผมสมัยก่อนยกของหนักมาก จนหลังค่อมเลยครับ แล้วแกก็ปวดหลังมากๆครับ ปวดมาหลายปี วันนั้นผมชวนแกมาไหว้หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์ศิทธิ์ครับ แกก็มา แล้วแกขอพระให้หายปวดหลังครับ พอถึงบ้านแกบอกว่าหลังแกหายปวดแล้วครับ เป็นที่น่าอัศจรรย์มากเลยครับ สงสัยเพราะความศักดิ์สิทธิ์อย่างนี้ เลยเรียกท่านว่า หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์ ถ้าพี่ๆน้องๆผ่านมา ก็อย่าลืมแวะมาไหว้ท่านนะครับ

แถมท้ายด้วยพระคาถาบูชาหลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์ครับ

ตั้ง นะโม 3 จบ
พระพุทธัง สำเร็จศักดิ์สิทธิ์
พระธัมมัง  สำเร็จศักดิ์สิทธิ์
พระสังฆัง  สำเร็จศักดิ์สิทธิ์

แต่ผมมักจะติดปากท่องว่า

พระพุทธัง สำเร็จศักดิ์สิทธิ์  มหาสำเร็จ
พระธัมมัง  สำเร็จศักดิ์สิทธิ์  มหาสำเร็จ
พระสังฆัง  สำเร็จศักดิ์สิทธิ์  มหาสำเร็จ

ใครที่ไม่มีโอกาสได้มาก็บูชาท่านอยู่ที่บ้านได้นะครับ ไว้คราวหน้าจะหาที่ท่องเที่ยวดีๆแบบนี้มาบอกต่อนะครับ สวัสดีครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 01:32:52 »
ขออนุญาตครับ

เหตุที่หลวงพ่อมีนามว่า "หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์"

เกิดจากการเข้าทรง ของคนในตลาด

เนื่องจากมีการเกิดฟ้าผ่าลงมาบนคันดินที่คล้ายๆจอมปลวก  ชาวบ้านไปดู

ปรากฎว่ามีรูปร่างคล้ายลักษณะพระพุทธ จึงมีการตามคนทรงในตลาดมาถามประวัติดู

ว่าที่เป็นรูปพระพุทธเป็นเพราะอะไร จากการสอบถามของชาวบ้านถามว่า

หลวงพ่อมาจากไหน

ร่างทรงกล่าวว่า หลวงพ่อเป็น "พระเครื่อง" ของนายฮ้อยจากภาดอีสานที่เดินขบวนวัว ควายมา

พักขบวน ณ จุดนั้น แล้วทำหล่น ณ ตรงนั้น

ชาวบ้านเลยถามหลวงพ่อว่ามีชื่ออะไร ร่างทรงกล่าวว่าหลวงพ่อชื่อ "สำเร็จศักดิสิทธิ์" ครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 07:36:07 »
อัศจรรย์ ปาฎิหาริย์ จริงๆครับ 36; 36;

ข้าพเจ้า ขอแสดงความยินดี กับ ทุกๆท่าน ที่ขอแล้วได้ดังใจหมายทุกอย่างครับ :002: :002:

ขอขอบคุณท่าน mew2 ที่นำเรื่องน่าอัศจรรย์มาให้พี่น้องวัดบางพระได้ทราบกันครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 08:58:23 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม............... :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 09:51:04 »
อยู่ตรงไหนของสระบุรีครับ...ถ้าไปจากรังสิต
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา